27 માળના એન્ટિલિયા ના ટોપ ફ્લોર પર જ કેમ રહે છે અંબાણી પરિવાર? જાણો કારણ

રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના માલિક મુકેશ અંબાણી માત્ર દેશના જ નહીં પરંતુ વિશ્વના સૌથી ધનિક લોકોમાંના એક છે. તે દરરોજ હેડલાઇન્સમાં રહે છે.

આજના સમયમાં મુકેશ અંબાણી ઘણા ક્ષેત્રના વ્યવસાય સાથે સંકળાયેલા છે. તમને જણાવી દઈએ કે મુકેશ અંબાણીનો પરિવાર તેના મુંબઈના 27 માળના બંગલા ‘એન્ટિલિયા’ માં રહે છે. એન્ટિલિયા વિશ્વના આવા મહેલોમાં શામેલ છે.

જ્યાં વૈભવી તમામ સુવિધાઓ ઉપલબ્ધ છે. બંગલામાં 9 હાઇ સ્પીડ લિફ્ટ છે. એટલું જ નહીં, આ મહેલમાં એક બહુમાળી ગેરેજ પણ છે જેમાં એક સાથે લગભગ 168 વાહનો પાર્ક કરી શકાય છે. અહીં 3 હેલિપેડ્સ, વિશાળ બ ballલરૂમ, થિયેટર, સ્પા, મંદિરો અને ઘણા ટેરેસ બગીચાઓ પણ છે.

બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે મુકેશ અંબાણી તેના પરિવાર સાથે એન્ટિલિયાના ઉપરના માળે રહે છે. હા, મુકેશ અંબાણી તેના પરિવાર સાથે એન્ટિલિયા એટલે કે 27 મા માળે ફ્લોર પર રહે છે. જો કે, ઘણી વખત લોકોના મગજમાં આ સવાલ વારંવાર આવે છે કે આનાં કારણો શું છે?

તો ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે મુકેશ અંબાણીની પત્ની નીતા અંબાણીએ તાજેતરમાં તેનું કારણ જણાવ્યું હતું. અમને જણાવી દઈએ કે મુકેશની પત્ની નીતા અંબાણી, પુત્ર-પુત્રવધૂ આકાશ અને શ્લોકા, નાના પુત્ર અનંત અને માતા કોકિલાબેન એન્ટિલિયામાં રહે છે. દેશના સૌથી મોંઘા મકાન 4 લાખ ચોરસ ફૂટમાં ફેલાયેલા છે.

ખરેખર આ બંગલો 27 મા માળનો છે, પરંતુ ઘણા માલની છત લગભગ બમણી છે. આ કારણ છે કે આ ઇમારત 40 માળ જેટલી લાગે છે. બિઝનેસ ઇન્સાઇડરના એક અહેવાલ મુજબ, મુકેશ અંબાણીની પત્ની નીતા અંબાણી ઇચ્છે છે કે જ્યાં જ્યાં પણ રોકાયેલા હોય ત્યાં તમામ ઓરડાઓ પર્યાપ્ત સૂર્યપ્રકાશ હોય, તેથી જ તેણે બિલ્ડિંગના ઉપરના માળે રહેવાનું નક્કી કર્યું.

એવું કહેવામાં આવે છે કે બિલ્ડિંગના આ ભાગમાં બહુ ઓછા લોકોને મંજૂરી છે. તે જ સમયે, એન્ટિલિયા વિશ્વના સૌથી ખર્ચાળ ઘરોમાં શામેલ છે. આ સિવાય આ બંગલો સૌંદર્યની દ્રષ્ટિએ દરેક કરતા ઘણો આગળ છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, 600 જેટલા સ્ટાફ આ ઘરની સંભાળ રાખવામાં રોકાયેલા છે.

આમાં માળીઓ, ઇલેક્ટ્રિશિયન, સિક્યુરિટી ગાર્ડ, ડ્રાઇવરો અને કૂક્સ શામેલ છે. બિઝનેસ ઇન્સાઇડરના જણાવ્યા મુજબ, એન્ટિલિયામાં કાર્યરત સ્ટાફના બાળકો યુ.એસ. માં તેમની અભ્યાસ કરી રહ્યા છે. જો કે, જ્યારે પણ તે અહીં આવે છે, ત્યારે તે જાતે જ પોતાનો ઓરડો સાફ કરે છે અને તેની સંભાળ રાખે છે.

ચાલો અમે તમને જણાવી દઈએ કે મુકેશ અંબાણીના આ મહેલના નામ પાછળ એક કારણ છે. હા, એવું કહેવામાં આવે છે કે તેનું નામ એટલાન્ટિક મહાસાગરના પૌરાણિક ટાપુ પર રાખવામાં આવ્યું છે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *