શું શરીર માંથી પરસેવો નીકળવો સારું છે કે ખરાબ? જાણો એક ક્લિક પર

શિયાળા અને ઉનાળામાં વ્યક્તિનું શરીર અલગ રીતે પ્રતિક્રિયા આપે છે. ઉદાહરણ તરીકે, શિયાળામાં, શરીર ખૂબ જ ઠંડીને લીધે ઠંડક આપે છે, જ્યારે ઉનાળામાં શરીર પરસેવો આવે છે. આજના યુગમાં થોડો પરસેવો પણ કોઈ સહન કરી શકતું નથી. જ્યારે થોડો પરસેવો આવે છે, ત્યારે લોકો AC પર બેસે છે, જેથી પરસેવો ન આવે. પરંતુ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે આ પરસેવો આપણા માટે સારો છે કે નહીં?

પરસેવો થવાના ઘણા કારણો હોઈ શકે છે. પરંતુ ઉનાળામાં અથવા વર્કઆઉટ પછી વ્યક્તિના શરીરમાંથી જે પરસેવો આવે છે તે ખરેખર એકદમ સારું છે. પરંતુ કેટલાક કારણો છે જ્યારે આપણે પરસેવો પર ધ્યાન આપવું જોઈએ.

તો ચાલો જાણીએ તેમના વિશે વિગતવાર. ઝેર ફ્લશ કરવામાં મદદગાર પરસેવામાં મીઠું, ખાંડ, કોલેસ્ટરોલ અને આલ્કોહોલ જેવા પદાર્થો પણ હોય છે. આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે શરીર પરસેવો આવે છે, પરસેવો આપણા શરીરના ઝેરી તત્વોને બહાર કરે છે. આને કારણે શરીર સારી રીતે સાફ થઈ જાય છે, જેના કારણે શરીરના બધા ભાગો વધુ સારી રીતે કામ કરે છે.

વર્કઆઉટ દરમિયાન પરસેવો આજકાલ ઘણા લોકો કામ કરવાનું પસંદ કરે છે અને આ દરમિયાન તેઓને ખૂબ પરસેવો આવે છે. આ સમય દરમિયાન જે પરસેવો આવે છે તે આપણા માટે યોગ્ય છે.

વર્કઆઉટ દરમિયાન, શરીરનું તાપમાન વધે છે અને પછી હૃદય ઝડપથી ધબકતું હોય છે. તે જ સમયે, આપણા શરીરના તાપમાનને સંતુલિત કરતી વખતે પરસેવો આપણને ચક્કરમાંથી બચાવે છે. રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત બનાવે છે જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ દરરોજ કામ કર્યા પછી પરસેવો આવે છે, ત્યારે તે આપણી રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત બનાવવામાં મદદ કરે છે.

આ સિવાય તે આપણી ત્વચાને સુધારવાનું કામ પણ કરે છે. જ્યારે પરસેવો થાય છે, ત્યારે ત્વચાના છિદ્રો ખોલવામાં આવે છે, અને ત્વચા પર એકઠા થયેલા ઝેરી પદાર્થો પણ પરસેવો દ્વારા બહાર આવે છે. આ વસ્તુઓમાં પરસેવો બરાબર નથી: – જો તમે કંઇ કર્યા વિના પરસેવો અનુભવો છો, તો તમારે સાવચેત રહેવાની જરૂર છે.

આ કારણ છે કે તે હાર્ટ એટેકની નિશાની પણ હોઈ શકે છે. તેથી જો આવું થાય છે, તો તમારે તરત જ તમારા ડોક્ટર ને મળવું જોઈએ. પરસેવો લગભગ દરેકને આવે છે, પરંતુ કેટલાક લોકોને પરસેવાથી એલર્જી થાય છે અને શરીર પર ફોલ્લીઓ આવે છે અથવા ખંજવાળ શરૂ થાય છે.

આવી સ્થિતિમાં પણ, તમારે ત્વચારોગ મુલાકાત લેવી જોઈએ અને તેને તમારી સમસ્યા વિશે જણાવવું જોઈએ.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *