લીંબુનો આ 5 રીતે ઉપયોગ કરવો સ્વાસ્થય માટે પડી શકે છે ભારે, થઈ જાવ સાવધાન

શું ચહેરા પર લીંબુ લગાવવું એ એક ખરાબ આઈડિયા છે: વજન ઘટાડવાથી લઈને ત્વચાને સાફ કરવા સુધી, તમે આજ સુધી લીંબુના ઘણા ફાયદા સાંભળ્યા હશે, પરંતુ શું તમે જાણો છો કે તેનો વધારે પડતો ઉપયોગ તમને ફાયદાને બદલે નુકસાન પહોંચાડે છે.

ચાલો જાણીએ લીંબુની આવી 5 મોટી આડઅસરો વિશે. લીંબુ ની આડઅસર ત્વચા બળતરા અને ચકામા- લીંબુમાં હાજર એસિડનું પ્રમાણ ત્વચા માટે હાનિકારક હોઈ શકે છે.

ત્વચા પર લીંબુ લગાવ્યા પછી અલ્ટ્રાવાયોલેટ કિરણોના સંપર્કમાં એક ફાયટોટોટોર્ડેમાટીટીસ ત્વચાની પ્રતિક્રિયા થઈ શકે છે. જેના કારણે ત્વચામાં શુષ્કતા, ફોલ્લીઓ, સોજો, ફોલ્લા અથવા લાલાશ જેવી સમસ્યા આવી શકે છે.

ત્વચા પર સફેદ ફોલ્લીઓ ત્વચા પર સફેદ ફોલ્લીઓ લ્યુકોડર્મા અથવા પાંડુરોગ કહેવાય છે. ત્વચામાં મેલાનિન નીચા સ્તરે હોવાને કારણે ત્વચાનો રંગ સફેદ થવા લાગે છે.

ત્વચા પર કાળા ડાઘોને હળવા કરવા માટે ઘણી વખત લોકો લીંબુનો ઉપયોગ કરે છે, પરંતુ ત્વચા પર લીંબુનો વધારે ઉપયોગ કરવાને કારણે આ શ્યામ ફોલ્લીઓ દૂર થવાને બદલે મોટા અને સફેદ લ્યુકોડર્મા જેવા સ્થળોમાં ફેરવાય છે.

સનબર્ન જોખમ લીંબુ જેવા સાઇટ્રસ ફળોનો વધુ પડતો ઉપયોગ ત્વચા પર થવાથી વ્યક્તિને સનબર્ન થવાનું જોખમ રહે છે. ધ્યાનમાં રાખો, તડકામાં જતા પહેલાં ત્વચા પર ક્યારેય લીંબુનો ઉપયોગ ન કરો.

આ સિવાય જો તમે ક્યાંક બહાર જવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો તેના થોડા દિવસ પહેલા લીંબુનો ઉપયોગ બંધ કરો. આમ કરવામાં નિષ્ફળતા તમારી ત્વચાને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે. દંત આરોગ્ય- લીંબુના વધુ પડતા સેવનથી દાંતના સડો તેમજ દાંતના મીનોને નુકસાન થાય છે, એટલે કે દાંતની બાહ્ય પડ. આરોગ્ય પર ખરાબ અસર પડે છે લીંબુને વિટામિન-સીનો સારો સ્રોત માનવામાં આવે છે.

પરંતુ વિટામિન સીનું વધુ પડતું સેવન કરવાથી ઝાડા, auseબકા અને પેટમાં ખેંચાણ થઈ શકે છે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *