મનાલીમાં ફરવાનો બનાવી રહ્યા છો પ્લાન? તો આ જગ્યાઓ પર અવશ્ય જાવ

આ સોલંગ વેલી છે. આ દિવસોમાં હિમવર્ષા થઈ રહી છે, પરંતુ જો તમારે બરફનો આનંદ માણવો હોય તો ચોક્કસપણે સોલંગ ખીણમાં જાવ. 300 મીટર પર સ્થિત, સોલાંગ વેલી મનાલીની સૌથી સુંદર અને પ્રખ્યાત ખીણ છે. તેને સ્નો પોઇન્ટ પણ કહેવામાં આવે છે. તમે અહીં પેરાગ્લાઇડિંગ, ઘોડેસવારી અને સ્કીઇંગનો આનંદ પણ લઈ શકો છો. અહીં તમે કરી શકો છો ત્યાં નાના રેસ્ટોરાં છે.

મનાલીના હાદિમ્બા મંદિરની મુલાકાત લેવી જ જોઇએ. આ મંદિર બરફવર્ષા દરમિયાન બરફથી ઢંકાયેલા રહે છે. આ મંદિર ગુફાના આકારમાં એક જ પથ્થરમાં બનાવવામાં આવ્યું છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે મંદિરના નિર્માણ પછી કારીગરોના હાથ કાપી નાખવામાં આવ્યા હતા.

મણિકરણ કુલ્લુ જિલ્લાની પાર્વતી ખીણમાં સ્થિત એક સુંદર તીર્થસ્થાન છે. જે વ્યાસ અને પાર્વતી નદીઓ વચ્ચે આવેલું છે. આ સ્થાન તેના ગરમ પાણી માટે ખૂબ પ્રખ્યાત છે. આ પુલ ત્વચા અને સંધિવા જેવા રોગો માટે ખૂબ અસરકારક માનવામાં આવે છે.

રોહતાંગ પાસ મનાલીથી 50 કિલોમીટરના અંતરે સ્થિત છે. આ પાસ વિશ્વના સૌથી placesંચા સ્થળોએ જવાનો રસ્તો છે, જ્યાં દર વર્ષે વિશ્વભરના પ્રવાસીઓ જોવા આવે છે. અહીં તમે ભવ્ય દૃશ્યનો આનંદ માણી શકો છો. તમે અહીં માઉન્ટન બાઇકિંગ, ટ્રેકિંગ અને પેરાગ્લાઇડિંગ જેવી પ્રવૃત્તિઓ પણ કરી શકો છો.

તમે દરેક ડુંગરાળ વિસ્તારમાં મોલ રોડ પર જઈ શકો છો. તમે મનાલીના મોલ રોડ પર ખરીદીનો આનંદ માણી શકો છો, સાથે સાથે તમે અહીંના સ્થાનિક ભોજનનો આનંદ લઈ શકો છો.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *