શું તમે જાણો છો કે અલગ અલગ રંગના માઈલસ્ટોન પથ્થરો નો અર્થ? જો ના તો જાણો એક ક્લિક પર

જો માઇલ પર રસ્તા પર લાંબી મુસાફરી કરવામાં આવે અને તે વચ્ચે કોઈ નિયંત્રણો ન હોય તો તે ખૂબ જ આનંદદાયક છે. ખાલી રસ્તે ગતિ કરવાની પોતાની મસ્તી છે. પરંતુ ઘણી વખત લોકો કાર ચલાવવાની પ્રક્રિયામાં માર્ગ ભૂલી જાય છે અને ભૂલથી ખોટા રસ્તે આગળ વધે છે.

આવું ન થાય તે માટે, હાઇવે પર જુદા જુદા સ્થળોએ સીમાચિહ્નો મૂકવામાં આવે છે, તે જોઈને તે સ્થળ અને તેનું અંતર જાણી શકાય છે. તમે હાઇવે પરનાં લક્ષ્યો પણ જોયા હશે. તમારે આ સીમાચિહ્નોથી સાચા માર્ગ વિશે પણ જાણ્યું હશે.

આવું દરેક વ્યક્તિ સાથે થાય છે. દરેક વ્યકિત જીવનના કોઈક સમયે માર્ગમાં ભટકાઈ જાય છે. લોકોએ માર્ગથી ભટકવું જોઈએ નહીં, તેથી જ આ પત્થરો માર્ગમાં માર્ગદર્શિકા તરીકે સ્થાપિત થાય છે. તમે જીવનમાં ઘણા પત્થરો પણ જોયા હશે, પરંતુ શું તમે ક્યારેય નોંધ્યું છે કે લક્ષ્યો પણ વિવિધ રંગના હોય છે. જો તમે તેના પર ધ્યાન આપ્યું નથી, તો પછી આગલી વખતે ચોક્કસપણે તેના પર ધ્યાન આપો.

જો તમે તે જોયું છે પણ તમને ખબર નથી હોતી કે આવું શા માટે થાય છે તો તમારે ચિંતા કરવાની જરૂર નથી. આજે અમે તમારા જ સવાલના જવાબ સાથે અહીં આવ્યા છીએ.

વિવિધ રંગીન લક્ષ્યોનો અર્થ:

પીળો માઇલસ્ટોન:

જો તમે રસ્તા પર મુસાફરી કરી રહ્યા છો અને તમને પીળો રંગનો સીમાચિહ્ન દેખાય છે, તો તેનો અર્થ એ છે કે તમે કોઈ સામાન્ય રસ્તા પર નથી પરંતુ તમે રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગ પર કરી રહ્યાં છો. હા, પીળા રંગના લક્ષ્યો ફક્ત રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગો પર મૂકવામાં આવે છે.

લીલો માઇલસ્ટોન:

જો તમને કોઈ રસ્તા પર લીલોતરીનો નિશાન દેખાય છે, તો તેને જોઈને આશ્ચર્ય થવાને બદલે, સમજો કે તમે જે માર્ગ પર મુસાફરી કરી રહ્યા છો તે રાજ્યનો માર્ગ છે. આવા રસ્તાઓ રાજ્ય સરકારની યોજના હેઠળ બનાવવામાં આવ્યા છે અને આવા રસ્તાઓ તે જ રાજ્યમાં છે.

કાળો, વાદળી અને સફેદ રંગીન મિલસ્ટોન્સ:

જો મુસાફરી દરમિયાન તમે કોઈ પણ રસ્તા પર કાળો, વાદળી અથવા સફેદ રંગનો સીમાચિહ્ન જોશો, તો તમે સમજો છો કે તમે કોઈ મોટા શહેર અથવા જિલ્લામાં આવ્યા છો. શહેરમાં જ આવા લક્ષ્યો ઉભા કરવામાં આવ્યા છે.

નારંગી રંગનો માઇલસ્ટોન:

જો રસ્તા પર મુસાફરી કરતી વખતે તમને નારંગી રંગનો માઇલસ્ટોન દેખાય છે, તો પછી તમે સરળતાથી સમજી શકો છો કે તમે ગામના રસ્તા પર ચાલો છો.

જો કે, તમારે ગામડાના રસ્તા વિશે જાણવા માટે કોઈ સીમાચિહ્નરૂપની જરૂર નથી. ગામનો રસ્તો આસપાસના વાતાવરણથી જ જાણીતો છે.

તો પછીની વખતે જ્યારે તમે રસ્તા પર મુસાફરી કરતી વખતે પથ્થર જોશો, તો તેને જોઈને મૂંઝવણમાં ન થાઓ. તમે કયા રસ્તા પર મુસાફરી કરી રહ્યા છો તે લક્ષ્યોને જોઈને તમે સરળતાથી સમજી શકશો.

હવે મુસાફરી કરતી વખતે, વિવિધ રંગીન લક્ષ્યોનો અર્થ શું છે તે વિશે આ માહિતી અન્ય લોકો સાથે શેર કરો. જેથી તેઓ ફક્ત રસ્તો ઓળખવા કેવી રીતે જાણે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *