ગરીબ પિતા ની પાસે દીકરા માટે સ્કૂલ બેગ ખરીદવા માટે નહોતા પૈસા, અભ્યાસ ના છૂટે એટલે માટે કર્યો આ જુગાડ

દરેક બાળકને શાળાએ જવાનો અધિકાર છે. તે તેનું ભવિષ્ય નક્કી કરે છે. જે બાળક શાળામાં ન જાય તેનું ભાવિ હંમેશા અંધારામાં રહે છે. તે આપણા સામાન્ય લોકોનો વિચાર પણ છે કે બાળકોને ચોક્કસપણે શાળાએ મોકલવા જોઈએ. જોકે પૈસાના અભાવે ઘણા ગરીબ બાળકો શાળાએ જતા વંચિત રહે છે.

ઉદાહરણ તરીકે, તેમની પાસે શાળાના કપડાં, પુસ્તકો, પગરખાં અને બેગ વગેરે ખરીદવા માટે પણ પૈસા નથી. પરંતુ તાજેતરમાં એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે જ્યાં કોઈ ગરીબ બાળકના માતાપિતાએ તેમના સંતાનને કોઈપણ સંજોગોમાં ભણવાનું નક્કી કર્યું હતું.

બાળક પાસે સ્કૂલ બેગ નહોતી અને તેના માતાપિતા પાસે તે ખરીદવા માટે પૈસા પણ નહોતા. હવે બાળક સ્કૂલ બેગ વિના પણ ભણવા જઇ શકશે નહીં. આવી સ્થિતિમાં, ગરીબ પિતાએ તેમના પુત્રની શાળાકીય શિક્ષણ બચાવવા માટે કંઈક કર્યું, કે હવે તેની આખા વિશ્વમાં પ્રશંસા થઈ રહી છે.

મામલો કંબોડિયાનો છે. અહીંના એક શિક્ષકે સોશિયલ મીડિયા પર સ્કૂલ બેગની કેટલીક વિશેષ તસવીરો શેર કરી છે. આ તસવીરો ખાસ કારણોસર ખૂબ જ ઝડપથી વાયરલ થઈ રહી છે.

શિક્ષકે લખ્યું છે કે ઘણી વખત એવા સમયે આવે છે જ્યારે ગરીબ બાળકના માતાપિતા તેની શાળા દ્વારા જરૂરી મૂળભૂત ચીજો પણ ખરીદી શકતા નથી. તે લોકો પાસે સ્કૂલ બેગ, પેન્સિલો, રબર, પાણીની બોટલ વગેરે વસ્તુઓ ખરીદવા માટે પૈસા નથી. આવી સ્થિતિમાં, તેઓ બાળકને શાળાએ મોકલવાના હેતુ બદલી નાખે છે. પરંતુ તમે તે કરશો નહીં.

તેના બદલે કેંગના પિતા (નબળા વિદ્યાર્થી) જેવા નવા વિકલ્પની શોધ કરો. ચાલો હવે આ બાબતને થોડી વધુ વિગતવાર સમજાવીએ. એનવાય કેંગ, 5, કંબોડિયાની એક શાળામાં અભ્યાસ કરે છે.

કેંગના મકાનની આર્થિક સ્થિતિ સારી નથી. આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે તે એક દિવસ શાળાએ પહોંચ્યો ત્યારે બધી નજર તેની અનોખી બેગ પર હતી. કંબોડિયામાં એક સામાન્ય બેગની કિંમત 30000 રિએલ એટલે કે 488 રૂપિયા છે. આવી સ્થિતિમાં, કેંગના માતા-પિતા તેને સ્કૂલ બેગ મેળવી શક્યા નહીં.

પરંતુ આ નાના કારણને લીધે, તે કેંગની સ્કૂલ પણ બંધ કરવા માંગતી ન હતી. ત્યારબાદ તેના પિતાએ ઘરે જ રaffફિયા સ્ટ્રિંગ દ્વારા કેંગ માટે સ્કૂલ બેગ તૈયાર કરી. પરિણામે, હવે કેંગની આ ઘરેલું બેગ બજારની ફેન્સી બેગ કરતા વધારે સુંદર લાગી રહી છે.

પિતાના પ્રેમ અને સર્જનાત્મકતાને કારણે, તેનો પુત્ર હવે શાળામાં ખુશીથી અને સારી રીતે અભ્યાસ કરી શકશે. બીજી બાજુ, જ્યારે આ તસવીરો અને વાર્તાઓ ઇન્ટરનેટ પર વાયરલ થઈ, ત્યારે લોકોએ કેંગના પિતાની પ્રશંસા શરૂ કરી. એક અધ્યયન મુજબ, વિશ્વભરના 60 કરોડ બાળકો ગરીબીને કારણે પ્રાથમિક શાળામાં જઈ શકતા નથી. તેમના પરિવારો તેમની આર્થિક સ્થિતિ સાથે સંઘર્ષ કરે છે અને તેમના બાળકોને શાળામાં મોકલવામાં અસમર્થ છે.

આવી સ્થિતિમાં, જો આપણે અને તમે લોકો પૈસાની જગ્યાએ આ ગરીબ બાળકોને શાળા સામગ્રી વગેરેનું દાન આપવાનું શરૂ કરી દો, તો ઘણા નિર્દોષ લોકોનું ભવિષ્ય બને છે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *