ખુલી ગયું રાજનીતિ નું સૌથી મોટું રહસ્ય? જાણો શા માટે વડાપ્રધાન મોદીએ છોડી પોતાની પત્નીને

વડા પ્રધાન મોદીની લોકપ્રિયતાનો ગ્રાફ દિવસેને દિવસે વધતો જાય છે. જ્યારે પણ તે કેન્દ્રમાં આવ્યો ત્યારથી તેની લોકપ્રિયતા આસમાને પહોંચી છે. મોદી માત્ર ભારતમાં જ નહીં વિદેશમાં પણ લોકપ્રિય થઈ રહ્યા છે. તેની લોકપ્રિયતાની ચર્ચાઓ આજે સર્વત્ર છે.

આવી સ્થિતિમાં આજે અમે પીએમ મોદીના તે રહસ્યમાંથી પડદો હટાવવાના છીએ, જેના માટે પીએમ મોદીની ઘણી વખત ટીકા પણ કરવામાં આવી છે. લોકો તેને હાંસી ઉડાવે છે, પરંતુ જો તમે આ સત્યને જાણો છો, તો પછી તેના પ્રત્યેનો તમારો પ્રેમ તમારા હૃદયમાં વધુ ગા. બનશે.

નરેન્દ્ર મોદી વડા પ્રધાન બન્યા પહેલા ઘણી વખત ગુજરાતના સીએમ રહી ચૂક્યા હતા. 2014 માં, તેમણે ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી પદ પરથી રાજીનામું આપ્યું અને પીએમ બન્યા. ત્યારબાદથી પીએમની લોકપ્રિયતા વધી રહી છે.

તમે બધા જાણો છો કે પીએમ મોદી પાસે તેમની માતા સિવાય બીજું કોઈ નથી. પીએમ મોદીએ તેમની પત્નીને પણ છોડી હતી, જેના કારણે નારીવાદના સમર્થકો તેમની ટીકા કરે છે. પરંતુ આજે આપણે જણાવીશું કે તે કારણ શું હતું, જેના કારણે મોદીએ આટલું મોટું પગલું ભર્યું?

17 વર્ષની ઉંમરે લગ્નમાં બંધાઈ ગયા હતા, સરઘસ બે દિવસ માટે બંધ થઈ ગયું હતુ.

જ્યારે મોદી 17 વર્ષના હતા, ત્યારે તેમના લગ્ન થયા. મહેરબાની કરીને કહો કે મોદીની સરઘસ બે દિવસ તેમના સાસરિયાના ઘરે રોકાઈ હતી. તેમની શોભાયાત્રા ગુજરાતના નજીક બ્રહ્મવાડા ગામે ગઈ હતી, જ્યાં 15 વર્ષીય જશોદાબેનનો મામા હતો.

મોદીના લગ્ન હિન્દુ રિવાજો મુજબ થયા હતા. લગ્ન પછી, તેઓ તેમની વહુઓને પણ ઘરે લાવ્યાં હતાં, પણ પછી શું થયું કે તેમને જશોદાબેનને છોડીને જવું પડ્યું.

ખરેખર, લગ્ન પછી મોદીને ઘરમાં લાગ્યું નહીં. જેના કારણે તેણે ક્યારેય પણ પોતાનો પરિવાર વધારવાનો વિચાર કર્યો ન હતો. એવું કહેવામાં આવે છે કે મોદીની રુચિ ઘણી વાર દેશને લગતા મુદ્દામાં હતી, જેના કારણે તેમને એવું લાગ્યું ન હતું.

એવું કહેવામાં આવે છે કે મોદી લગ્ન કરવા માંગતા ન હતા, પરંતુ તેમણે કૌટુંબિક દબાણમાં લગ્ન કર્યા.

તેથી જ જશોદાબેન બાકી રહ્યા હતા

એક યુવાન તરીકે, મોદીએ પણ તેમના ભાવિની શોધ શરૂ કરી. આવી સ્થિતિમાં તે રાષ્ટ્રીય સ્વયંસેવક સંઘ સાથે ટકરાયો હતો. તેને લાગ્યું જાણે તેને કોઈ મંઝિલ મળી ગઈ હોય.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે સંઘનું શિસ્ત, દેશભક્તિની ભાવના, સેવાની ભાવના અને વસુધૈવ કુટુંબકમનો સંદેશ મોદીને પણ ગમ્યો હતો, આવી સ્થિતિમાં તેમણે ઘર અને કુટુંબમાંથી બધું છોડી દીધું હતું. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે દેશ માટે કંઈક કરવા મોદીએ બધું દાવ પર લગાવી દીધું છે.

નરેન્દ્ર મોદી લગભગ 20 વર્ષના થયા હશે, જ્યારે તેમણે પોતાનો ગૃહસ્થ જીવન છોડી દીધો હતો અને દેશની સેવામાં પોતાને સમર્પિત કરવા સંઘનો માર્ગ પસંદ કર્યો હતો, ત્યારબાદ તેઓ બધું છોડીને સંઘની સાથે ચાલ્યા ગયા હતા.

આ માર્ગ પર ચાલતી વખતે, તેઓ ભાજપ સાથે ટકરાયા, જ્યાંથી તેઓ ભાજપમાં કાર્યકર તરીકે જોડાયા, તે પછી મોદીએ ક્યારેય પાછળ જોયું નહીં.

જ્યારે મોદી તેમની પત્નીને છોડીને ચાલ્યા ગયા ત્યારે તેમને ચોક્કસ જ થોડું દુ: ખ થયું. પરંતુ તે તેના પતિની વિચારસરણી સાથે સંપૂર્ણ રીતે સંમત થઈ ગઈ. જણાવી દઈએ કે મોદીના ગયા પછી જશોદા બેને સ્કૂલમાં ભણાવીને પોતાનું ગુજરાન ચલાવ્યું હતું, ત્યારબાદ તે મોદીને જરાય યાદ નથી કરતા. બલકે, જ્યારે તે ટીવી પર મોદીની સફળતાની વાતો જુએ છે, ત્યારે તે ખૂબ જ ખુશ થાય છે.

ચાલો આપણે અહીં જણાવી દઈએ કે પીએમ મોદીએ હજી સુધી જશોદાબેનને છૂટાછેડા લીધા નથી. બંને છૂટાછેડા વિના અલગ રહે છે. આવી સ્થિતિમાં ઘણી વખત પીએમ મોદીને આના કારણે ટીકાઓનો સામનો કરવો પડ્યો છે.

યાદ અપાવો કે રાજકારણમાં જોડાવાના ઘણા વર્ષો પછી, મોદીએ સ્વીકાર્યું કે જશોદાબેન તેમની પત્ની છે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *