આ સ્માર્ટફોનનો ઉપયોગ કરે છે પીએમ મોદી, જાણો આ રસપ્રદ વાત

સ્માર્ટફોન એ દરેકની પાયાની જરૂરિયાત બની ગઈ છે અને આજના યુગમાં દરેક પાસે સ્માર્ટફોન છે. આટલું જ નહીં, ઘણા લોકો તેમની સાથે એક કરતા વધારે સ્માર્ટફોન પણ રાખે છે.

સ્માર્ટફોનની સહાયથી, અમે સોશિયલ મીડિયા અને અન્ય પ્રકારના પ્લેટફોર્મથી જોડાયેલા રહીએ છીએ. બજારમાં અનેક પ્રકારની કંપનીઓ દ્વારા સ્માર્ટફોનનું વેચાણ કરવામાં આવે છે અને આ સ્માર્ટફોનની કિંમત હજારો રૂપિયાથી શરૂ થાય છે અને લાખો રૂપિયા સુધી પહોંચે છે.

આજકાલ, મોંઘા સ્માર્ટફોન હોવું પણ સ્ટાઇલ સ્ટેટમેન્ટ માનવામાં આવે છે અને આ કારણ છે કે લોકો મોંઘા સ્માર્ટફોન ખરીદવાનું પસંદ કરે છે. લોકોની જેમ રાજકારણીઓ પણ આજના યુગમાં સ્માર્ટફોનનો ઘણો ઉપયોગ કરે છે અને સ્માર્ટફોનની મદદથી સોશિયલ મીડિયા સાથે જોડાયેલા રહે છે.

આપણા દેશના વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સ્માર્ટફોનની સહાયથી સોશ્યલ મીડિયા પર દરેક સમયે સક્રિય રહે છે અને દેશ અને દુનિયાના દરેક સમાચારો પર નજર રાખે છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે આપણા દેશના વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી અને તેમના પ્રધાનો કયા સ્માર્ટફોનનો ઉપયોગ કરે છે? ભારતના વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ સક્રિય છે અને મોદી જી હંમેશાં સોશિયલ મીડિયા સાથે જોડાયેલા રહેવા માટે એપલ કંપનીનો ફોન વાપરે છે.

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી પાસે હાલમાં આઈફોન 6 છે અને આ ફોન 2018 માં ચીન અને દુબઈની સત્તાવાર મુલાકાત દરમિયાન મોદીના હાથમાં જોવા મળ્યો હતો. આપને જણાવી દઈએ કે એપલ દ્વારા વેચવામાં આવેલા ફોન્સ ખૂબ મોંઘા છે અને આ ફોન્સની કિંમત લાખો રૂપિયા સુધી છે.

આઇફોન 6 ને વર્ષ 2014 માં એપલ કંપની દ્વારા લોન્ચ કરવામાં આવ્યો હતો અને તે સમયે આ ફોનની કિંમત 62 હજાર રૂપિયાથી શરૂ થઈ રહી હતી. ગૃહમંત્રી અમિત શાહ મોદીની જેમ ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહ પણ ફોન દ્વારા સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ સક્રિય છે અને ફોન દ્વારા ક્ષણો-ક્ષણે સમાચારો પર નજર રાખે છે. તેમના કાર્યકરો અને ભાજપના જાણીતા લોકો સાથે જોડાયેલા રહેવા માટે ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે પણ એક વોટ્સએપ ગ્રુપ બનાવ્યું છે અને એપલ ફોનનો ઉપયોગ અમિત શાહ પણ કરે છે.

કેન્દ્રીય મંત્રી ધર્મેન્દ્ર પ્રધાન ભારતના કેન્દ્રીય પેટ્રોલિયમ અને કુદરતી ગેસ પ્રધાન ધર્મેન્દ્ર પ્રધાન પણ સ્માર્ટફોનનો ઘણો ઉપયોગ કરે છે અને તેની પાસે બે ફોન છે. જેમાંથી એક ફોન કંપનીનો છે અને બીજો ફોન એન્ડ્રોઇડ પર આધારિત છે.

તેમના ફોન દ્વારા ધર્મેન્દ્ર પ્રધાન હંમેશા તેમના મંત્રાલયના અધિકારીઓ સાથે જોડાયેલા રહે છે અને દરેક કામ પર નજર રાખે છે. કેન્દ્રીય માર્ગ પરિવહન અને હાઇવે પ્રધાન અને મહારાષ્ટ્રની નાગપુર લોકસભા બેઠકના સાંસદ નીતિન ગડકરી ટ્વિટર અને ફેસબુક પર ખૂબ સક્રિય છે અને હંમેશા ફોનની મદદથી તેમની ટીમ સાથે જોડાયેલા રહે છે.

ગડકરી દ્વારા ટ્વિટરનો પણ ઘણો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે અને હાલમાં ટ્વિટર પર ફોલોઅર્સની સંખ્યા 51.5 લાખ સુધી છે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *