90% લોકો નહીં જાણતા હોય કયા જાય છે હવાઈ જહાજ ના બાથરૂમ ની ગંદકી

સામાન્ય વ્યક્તિ વિમાનમાં મુસાફરીની ઇચ્છા રાખે છે કારણ કે સામાન્ય વ્યક્તિ માટે વિમાન દ્વારા મુસાફરી કરવી થોડી ખર્ચાળ લાગે છે. ખરેખર, વિમાનમાં મુસાફરી કરવામાં થોડો વધારે પૈસા લે છે, તેથી સામાન્ય લોકો બસ કે ટ્રેનમાં મુસાફરી કરે છે.

આવી સ્થિતિમાં, દરેક જણ ટ્રેનના શૌચાલયની ગંદકી વિશે જાગૃત છે કે તેની ગંદકી જાતે જ ટ્રેનના પાટા પર જાય છે, પરંતુ દરેક વ્યક્તિના મનમાં ચોક્કસપણે એક સવાલ ઉભો થાય છે કે વિમાન શૌચાલયની ગંદકી ક્યાં જશે કારણ કે તે ઉડતી જાય છે.

હવા અને ઉડતી વખતે, તેના શૌચાલયની ગંદકી નીચે નહીં આવે, તો પછી તેના શૌચાલયની ગંદકી ક્યાં જશે. આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને આ સવાલનો જવાબ આપીશું અને તમને જણાવીશું કે વિમાનના શૌચાલયની ગંદકી ક્યાં જાય છે.

ખરેખર ઘણા લોકો વિચારી રહ્યા હશે કે હવામાં અથવા જમીન પર વિમાનની ગંદકી દૂર થઈ હોત, પરંતુ તમને જણાવી દઇએ કે આવું થતું નથી, પરંતુ વિમાનમાં 200 ગેલન ટાંકી છે અને તેમાંથી બહાર નીકળે છે. એક જ ટાંકીમાં મુસાફરો તમારી માહિતી માટે, તમને જણાવી દઈએ કે છેલ્લા 30 વર્ષથી, વિમાનમાં વેક્યૂમ શૌચાલયોનો ઉપયોગ કરવામાં આવી રહ્યો છે. આ વેક્યૂમ શૌચાલયમાં આવી સિસ્ટમ છે કે જે એક બાજુ પાણીને એક બાજુથી અલગ કરે છે અને એક બાજુ નક્કર ગટર એટલે કે બંને અને પછી ગટર જહાજના તળિયે જોડાયેલ 200 લિટરની ટાંકીની અંદર જાય છે.

Cabin lavatory/toilet in modern airplane.

હકીકતમાં, બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે 200 લિટરની આ ટાંકી એરપોર્ટ પર દરેક એર ફ્લાઇટ પછી ખોલવામાં આવે છે અને તે ખાલી થઈ જાય છે.

માત્ર આ જ નહીં, પરંતુ આ ટાંકી બહારની તરફ ખુલે છે અને આ કાર્ય ખૂબ ઝડપથી ઝડપથી એરપોર્ટ પર પોસ્ટ કરાયેલ કંપનીના કર્મચારીઓ દ્વારા કરવામાં આવે છે, તેનો સફાઇ કર્મચારી દરેક એરપોર્ટ પર કરવામાં આવે છે. જેમને સારો પગાર આપવામાં આવે છે. અમે તમને જણાવી દઈએ કે જ્યારે પણ વિમાન ઉડતું હોય ત્યારે, દરેક ફ્લાઇટ પછી તેની તપાસ કરવામાં આવે છે, જેથી ભવિષ્યમાં વિમાન ક્રેશ થવાનો ભય રહે નહીં, કારણ કે દરેક ફ્લાઇટ પછી વિમાનમાં કોઈ સમસ્યા આવે છે. તેઓ હમણાં જ આવે છે.

જેને એરપોર્ટ સ્ટાફ તપાસ કરે છે અને શોધી કા andે છે અને ફ્લાઇટ પહેલાં સર્વિસ કરી શકાય છે અને આ સમય દરમિયાન વિમાનના શૌચાલયો સાફ કરવામાં આવે છે. ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે ઉડતી વખતે ઘણી બાબતોનું ધ્યાન રાખવું પડે છે, કારણ કે ઉપડ્યા પછી જો કોઈ વહાણમાં કોઈ ખામી આવે છે, તો તે દરેકના જીવન પર બની જાય છે કારણ કે કોઈ પણ હવામાં કોઈની મદદ કરી શકતું નથી. જોકે વિમાનના શૌચાલયો હંમેશાં સ્વચ્છ હોય છે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *