સૌથી મોટી દૂધ કંપની અમૂલે ભારતમાં પહેલી વખત લોન્ચ કર્યું ઊંટણીનું દૂધ, નક્કી કરવામાં આવી આટલી કિંમત

ચાલો જણાવી દઈએ કે ઊંટ નાં દૂધ વિશે ઘણા લોકોએ સાંભળ્યું હશે પરંતુ બહુ ઓછા લોકોએ જોયું હશે. એવું કહેવામાં આવે છે કે આરોગ્યની દ્રષ્ટિએ દૂધ ખૂબ ફાયદાકારક છે સાથે જ તે અનેક રોગોને પણ દૂર કરે છે. પરંતુ હવે ચિંતા કરવાની જરૂર નથી કારણ કે હવે દૂધ દરેકને મળી રહેશે. તમારી માહિતી માટે, અમે તમને જણાવી દઈએ કે હવે તમે સરળતાથી દૂધ પણ મેળવી શકશો કારણ કે હવે તમારી પસંદની દૂધની બ્રાન્ડ અમૂલ પણ તમારા માટે દૂધ લાવશે.

તમારી માહિતી માટે, તમને જણાવી દઈએ કે દેશના સૌથી મોટા દૂધ ઉત્પાદક, અમૂલ ડેરીએ ભારતમાં પ્રથમ વખત એક નવા પ્રકારનું દૂધ રજૂ કર્યું છે, જે ડાયાબિટીઝના દર્દીઓ માટે ખાસ તૈયાર કરવામાં આવી છે. ખરેખર આ કોઈ સામાન્ય દૂધ નથી પણ તે દૂધ છે જે અમૂલ બ્રાન્ડ દ્વારા વેચાણ માટે ઉપલબ્ધ કરાયું છે.

આ માહિતી આપતાં અમૂલ ફેડરેશનના મેનેજિંગ ડિરેક્ટર ડો.આર.એસ. સોodીએ જણાવ્યું હતું કે, ગુજરાત સ્થિત અમૂલ ડેરીએ પણ પ્રથમ વખત ગુજરાતમાં ઊંટ નું દૂધ એટલે કે ઉત્પાદન શરૂ કર્યું છે અને તે સૌ પ્રથમ અમદાવાદ, ગાંધીનગર અને અમૂલ માં દૂધમાં શરૂ કરાયું હતું. કચ્છમાં બ્રાન્ડ વેચાણ માટે ઉપલબ્ધ કરાઈ છે, ત્યારબાદ તે અન્ય શહેરોમાં પણ વેચવામાં આવશે.

તમને એ પણ જાણવાનું ગમશે કે બુધવારે, દૂધની બનાવટની સૌથી મોટી કંપની, અમૂલે અમદાવાદ, કચ્છ અને ગાંધીનગરમાં દેશમાં પહેલીવાર કેમલ મિલ્ક શરૂ કરી છે અને તમને એ પણ જણાવી દઈએ કે કંપનીએ 500 મિલીલીલ દૂધ શરૂ કર્યું છે. જેની કિંમત 50 રૂપિયા નક્કી કરવામાં આવી છે તે બોટલ બહાર કાઢવામાં આવી છે.

અમૂલ દ્વારા લેવામાં આવેલી આ પહેલ નિશ્ચિતરૂપે અનેક પ્રકારના લોકોને ફાયદાકારક છે, જેમાં ઉછેર ખેડુતો તેમજ તેનો ઉપયોગ કરનારા ગ્રાહકો માટે ખૂબ ફાયદાકારક રહેશે.

ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે આ રીતે પ્રારંભ કરીને, અમૂલ ગ્રાહકોને દૂધ પૂરું પાડનારી પહેલી કંપની બની છે અને જો આપણે દૂધની વાત કરીએ, તો ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે પાચન કરવું વધુ સહેલું છે, સાથે સાથે ઘણા વધુ. બધા ફાયદા છે. એવું કહેવાય છે કે ડાયાબિટીઝના દર્દીઓ માટે દૂધ ખૂબ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે.

આ સિવાય ચાલો તમને એ પણ જણાવી દઈએ કે દૂધ પીવાથી બાળકોની ઊંચાઈ પણ ખૂબ ઝડપથી વધી જાય છે, સાથે જ જો આપણે આયુર્વેદની વાત કરીએ તો ત્યાં તેના ઘણા ફાયદાઓ જણાવવામાં આવ્યા છે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *