સૂતા પહેલા પરણિત પુરુષો ખાઈ લે આ ખાસ પ્રકારનું પાન, પછી જુવો થશે એ કમાલ

સોપારી પાનનો ઉપયોગ માત્ર પૂજા અને ધાર્મિક કાર્યોમાં જ થતો નથી. તેનો ઉપયોગ આપણને અનેક રોગોથી પણ દૂર લઈ જાય છે. જણાવી દઈએ કે આયુર્વેદ, ચારક સંહિતા, સુશ્રુત સંહિતા વગેરેમાં પણ સોપારી પાંદડા ખૂબ આરોગ્યપ્રદ તરીકે વર્ણવવામાં આવ્યા છે. એટલું જ નહીં, પ્રાચીનકાળમાં રાજા-મહારાજા રોજ રાત્રે જમ્યા બાદ પાન ચાવતા હતા. આપણે બધાંએ સિરીયલોમાં પણ જોયું અને સાંભળ્યું છે. તે જ સમયે, તે જાણીતું છે કે સામાન્ય માણસ સિવાય, પરણિત પુરુષો સોપારીના પાન ખાવાથી આશ્ચર્યજનક લાભ મેળવે છે.

પાન ચાવવાથી તેમનું જાતીય જીવન વધુ સારું બને છે. તમે આ વાત ઘણા લોકોના મોં પરથી સાંભળ્યું હશે કે લવિંગ, વરિયાળી અથવા એલચી સેક્સ જીવનમાં ખૂબ ફાયદાકારક છે, પરંતુ ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે રાત્રે સૂતા પહેલા પાન ચાવવા આ ટીપ્સ કરતા વધારે ફાયદા છે. તો ચાલો જાણીએ જાતીય જીવનમાં પાન ચાવવાના ફાયદાઓ વિશે, તેમજ સામાન્ય લોકો માટે પાન ચાવવાના ફાયદાઓ વિશે જાણીએ.

સૌ પ્રથમ, જાણો કે સોપારી પાન આપણા માટે ઘણી રીતે ફાયદાકારક છે. વિટામિન સી જેવા કે વિટામિન સી, થાઇમિન, નિયાસીન, રાયબોફ્લેવિન અને કેરોટિન સોપારી પાંદડામાં જોવા મળે છે અને કેલ્શિયમનો એક મહાન સ્રોત છે. પાન સુગંધિત લતા છે. આવી સ્થિતિમાં, તમે તેને તમારા ઘરોમાં સુશોભન છોડ તરીકે સરળતાથી ઉગાડી શકો છો અને તેનાથી મહત્તમ સ્વાસ્થ્ય લાભ મેળવી શકો છો.

હવે તે તેની છે. તમે બધા તેના વિશે જાણવાનું ઉત્સુક છો. હા, અમે શરૂઆતમાં જ કહ્યું હતું કે સુતા પહેલા જ, તમે પરિણીત લોકોના જીવનમાં એક સુંદર પીણું પીશો. તો ચાલો જાણીએ કેવી રીતે? ચાલો આપણે જણાવી દઈએ કે દેશમાં આયુર્વેદના પ્રમોશનમાં મહત્વની ભૂમિકા નિભાવી રહેલા આયુર્વેદિક નિષ્ણાત ડો.આબરાર મુલ્તાનીએ સોપારીના પાનને આરોગ્ય માટે ખૂબ ફાયદાકારક ગણાવ્યું છે. તેમના મતે, તે હૃદય માટે એક મહાન ટોનિક તરીકે પણ કાર્ય કરે છે. એટલું જ નહીં, સોપારી પાંદડામાં એન્ટિ ડાયાબિટીક, એન્ટિ-ઇન્ફ્લેમેટરી, એન્ટી-ઇન્ફેક્ટીવ, એન્ટી સેપ્ટિક અને ડિઓડોરન્ટ ગુણ હોય છે. આ સાથે વરિયાળી, સોપારી, એલચી, લવિંગ અને ગુલકંદ ઉમેરવાથી જાતીય સ્વાસ્થ્ય પણ મજબૂત બને છે.

આયુર્વેદિક નિષ્ણાતોના જણાવ્યા મુજબ 1 સોપારીનું પાન ખાવાથી પુરુષોના જાતીય જીવનને ચમત્કારિક લાભ મળે છે. તે લવિંગ, વરિયાળી અથવા એલચીની કોઈપણ રેસીપી કરતા વધારે અસરકારક છે, કારણ કે આમાં તમને આ વસ્તુઓની સાથે ગુલકંદ અને સોપારી મળે છે. આવી સ્થિતિમાં પાન સાથેની આ બધી બાબતો પરણિત પુરુષોના જાતીય સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ અસરકારક બને છે. તે પુરુષોમાં કામવાસના (કામવાસના), નપુંસકતા, ટેસ્ટોસ્ટેરોનમાં ઘટાડો, જનનાંગોમાં લોહીનો પ્રવાહ, વગેરે સુધારે છે. તેથી તે એવી રીતે બન્યું કે પરિણીત પુરુષો માટે તે કોઈ અદ્ભુત વસ્તુ નથી. માર્ગ દ્વારા, સોપારીના પાંદડાઓના અન્ય ઘણા ફાયદા પણ છે. હવે તેમના વિશે વાત કરીએ.

સ્વાદુપિંડનું કાર્સિનોજેન્સ અટકાવે છે, જેના કારણે…

સોપારી પાંદડા ચાવવું તે મૌખિક કેન્સરને રોકવા માટે જાણીતું છે કારણ કે તે લાળમાં એસ્કોર્બિક એસિડનું સ્તર જાળવવામાં મદદ કરે છે. તમારે ફક્ત થોડીવાર માટે 10 થી 12 સોપારી પાન ઉકાળવા અને બાફેલા પાણીમાં મધ ઉમેરવાની જરૂર છે. દરરોજ તેને પીવું કેન્સરને રોકવામાં ઘણી આગળ વધી શકે છે.

પાન કબજિયાતથી રાહત આપે છે…

પાન આયુર્વેદમાં કબજિયાતની સારવારમાં ખૂબ અસરકારક હોવાનું કહેવાય છે. તે શરીરમાં પીએચ સ્તરને સામાન્ય બનાવે છે અને પેટની અગવડતામાંથી રાહત આપે છે. આ માટે તમે એક ગ્લાસ પાણીમાં સોપારી પાનના ટુકડા મૂકી રાતોરાત રાખો. બીજે દિવસે સવારે આ પાણી ખાલી પેટ પર પીવો. તેનાથી કબજિયાતમાં રાહત મળે છે.

મોંની ગંધ દૂર કરો.

પાન ખાવાથી દુર્ગંધ દૂર થાય છે. તેમાં એન્ટી-માઇક્રોબાયલ ગુણધર્મો ઘણાં છે, જે ખરાબ શ્વાસ લેતા બેક્ટેરિયાને મારી નાખે છે. આ સિવાય તે પોલાણ, તકતી, સડો, સોજો, દુ etc.ખાવો વગેરેથી પણ રાહત આપે છે. રાજા-મહારાજા દરરોજ રાત્રે ભોજન કર્યા પછી પાન ચાવતા હતા તેની જાતીય તંદુરસ્તી સુધારવા તેમજ દુર્ગંધથી દૂર ભાગતા હતા.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *