વરસાદની ઋતુમાં ચાલી રહી છે લુ, બચવા માટે કારગર છે આ 1 ટિપ્સ

ચોમાસુ શરૂ થતાંની સાથે જ ગરમી અને ગરમીના તરંગથી રાહત મળવાની ધારણા છે, પરંતુ આ વખતે જુલાઈ મહિનાની શરૂઆત છતાં દિલ્હી-એનસીઆર સહિત ઉત્તર ભારતના ઘણા ભાગોમાં ભારે ગરમીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. ઉત્તર ભારતમાં ચોમાસાના વરસાદને બદલે ઝગમગતું સૂર્ય અને ગરમ પવન ફૂંકાઇ રહ્યો છે.

દિલ્હી ઉપરાંત રાજસ્થાન, ઉત્તર પ્રદેશ, પંજાબ, હરિયાણા સહિત ઉત્તર ભારતના અનેક રાજ્યોમાં રેકોર્ડ બ્રેક ગરમી જોવા મળી રહી છે. જેના કારણે લોકો પરેશાની ભોગવી રહ્યા છે. નિષ્ણાતો લોકોને આ ઉનાળામાં બહાર ન જવાની સલાહ આપે છે જેથી વિપરીત વરસાદ ટાળી શકાય.

ગરમીને લીધે લોકોનું બહાર નીકળવું એ કોઈપણ ભયથી મુક્ત નથી. ગરમીના લાંબા સમય સુધી સંપર્કમાં ત્વચાને લગતી વિવિધ સમસ્યાઓ જેવી કે શરીરના ખેંચાણ, થાક, હીટ સ્ટ્રોક, માથાનો દુખાવો, જડતા, શરદી, ઉલ્ટી થવી વગેરે પણ થઈ શકે છે. હીટ સ્ટ્રોકથી બચવા કેટલાક ઉપાયો અપનાવવા જોઈએ.

ઉનાળામાં અતિશય પરસેવો થવાથી શરીરમાં ઇલેક્ટ્રોલાઇટ્સનું કુદરતી નુકસાન થાય છે, જે ડિહાઇડ્રેશન અને ઇલેક્ટ્રોલાઇટ્સનું સંતુલન ગુમાવી શકે છે …

ખાલી પેટ બહાર ન જશો – ઉનાળાના દિવસોમાં ઘરને ક્યારેય ખાલી પેટ ન છોડો. તેનાથી ચક્કર આવવા, માથાનો દુખાવો વગેરે જેવી સમસ્યાઓ થઈ શકે છે.

બહાર જવાનું ટાળો – તડકામાં બહાર જવું ટાળો. તડકામાં બહાર નીકળતી વખતે છત્રાનો ઉપયોગ કરવાની ખાતરી કરો. તમારા માથા માં અને તડકામાં બહાર આવવું પણ ગરમીને અટકાવી શકે છે …

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *