દુનિયાની પાંચ સૌથી વિચિત્ર સજાઓ, જેના વિશે જાણીને રહી જશો હેરાન

કોઈપણ ગુનેગારને તેના ગુના માટે ચોક્કસ સજા કરવામાં આવે છે, પછી ભલે તે ગુનો નાનો હોય કે મોટો. પરંતુ જરા વિચારો કે ગુનેગારને તેના ગુના માટે વિચિત્ર સજા મળવાનું શરૂ થાય છે. આજે અમે તમને આવી જ કેટલીક વિચિત્ર સજાઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, એ જાણીને કે તમે પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો.

અમેરિકાના મિઝૌરીમાં રહેતા ડેવિડ બેરી નામના વ્યક્તિએ સેંકડો હરણનો શિકાર કર્યો. 2018 માં, તેને આ ગુનામાં દોષિત ગણાવી, કોર્ટે મહિનામાં ઓછામાં ઓછા એક વખત ડિઝનીના બામ્બી કાર્ટૂન જોવા બદલ તેને એક વર્ષની સજા સંભળાવી.

અમેરિકાના ઓક્લાહોમામાં રહેતા 17 વર્ષીય ટાઇલર મિત્ર દારૂના નશામાં ડ્રાઇવિંગને કારણે થયેલા અકસ્માતમાં મૃત્યુ પામ્યો હતો. આ ઘટના વર્ષ 2011 ની છે. ટાઇલર તે સમયે હાઇસ્કૂલમાં હોવાથી, કોર્ટે તેને ચર્ચમાં હાઈ સ્કૂલ અને ગ્રેજ્યુએશન પૂરું કરવા ઉપરાંત એક વર્ષ ડ્રગ, દારૂ અને નિકોટિન પરીક્ષણો કરાવવાની સજા સંભળાવી હતી.

સ્પેનના અંદાલુસિયામાં રહેતા 25 વર્ષીય વ્યક્તિના માતા-પિતાએ તેને ખિસ્સામાંથી પૈસા આપવાનું બંધ કરી દીધા પછી તે આ મામલો કોર્ટમાં લઈ ગયો. જો કે, theલટું કોર્ટે તેને સજા ફટકારી હતી કે આગામી 30 દિવસની અંદર તેણે માતાપિતાનું ઘર છોડીને પોતાના પગ પર રહેવું પડશે

બીબીસીના અહેવાલ મુજબ, વર્ષ 2008 માં, એન્ડ્ર્યુ વેક્ટરને તેમની કારમાં મોટેથી સંગીત સાંભળવા બદલ 120 પાઉન્ડ (લગભગ 11 હજાર રૂપિયા) નો દંડ કરવામાં આવ્યો હતો. તે તેનું પ્રિય સંગીત ‘ર Rapપ’ સાંભળી રહ્યો હતો. જો કે, બાદમાં જજે કહ્યું હતું કે તે દંડ ઘટાડીને 30 ડોલર કરી શકે છે, જો વેક્ટરને 20 કલાક સુધી બીથોવન, બેચ અને શોપન દ્વારા શાસ્ત્રીય સંગીત સાંભળવું પડ્યું હોય તો.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *