5 લાખની કાર ફક્ત 60 હજાર રૂપિયા માં, આ છે ભારતનું સૌથી સસ્તું કાર માર્કેટ

શું તમે બાઇક ચલાવીને કંટાળી ગયા છો? એક સાથે કુટુંબનું વેચાણ કરવા માટે, તેઓ અન્યની કાર દ્વારા જાય છે. જો તમારી પાસે એક લાખ સુધીનું બજેટ છે, પરંતુ હપ્તામાં કાર ખરીદવાની ઇચ્છા નથી, તો અમે તમને કહીશું કે તમારી કાર કેવી રીતે ખરીદવી.

કારણ કે દિલ્હીમાં આવું કાર માર્કેટ છે જ્યાં તમે તમારું ફોર વ્હીલરનું સપનું પૂરું કરી શકો. તે પણ તેના બજેટમાં. દિલ્હીના કરોલ બાગમાં, જ્યાં તમે સેકન્ડ હેન્ડ મારુતિ, વેગનઆર, ફક્ત 60 હજાર રૂપિયાથી શરૂ થાય છે.

મોંઘવારીના આ યુગમાં આજે પણ મધ્યમ વર્ગ માટે કાર ખરીદવી એ સ્વપ્નાથી ઓછી નથી. આજકાલ ખાનગી કંપનીઓમાં કામ કરતા યુવાનોમાં કાર ખરીદવાનો ઘણો ક્રેઝ છે. સારા પગારવાળા લોકો થોડા વર્ષોમાં કાર ખરીદે છે, પરંતુ મોટા પરિવાર અને ઘરના ખર્ચથી પરેશાન લોકો હજી પણ નવી કાર ખરીદતા પહેલા ઘણી વાર વિચારે છે, પરંતુ દેશમાં આવા બજાર અસ્તિત્વમાં છે.

કાર બાઇકના ભાવ માટે ઉપલબ્ધ છે. જેમ કે, દેશના ઘણાં શહેરોમાં સેકન્ડ હેન્ડ કાર બજારો છે, જ્યાં લાખોની કાર માત્ર થોડા હજારોમાં જોવા મળે છે, દિલ્હીના કેરોલ બાગમાં તમે ફક્ત 60 હજાર રૂપિયામાં સેકન્ડ હેન્ડ મારુતિ વેગનઆર ખરીદી શકો છો.

જ્યારે નવા વેગનઆરના ટોપ મોડેલની કિંમત આશરે 5 લાખ રૂપિયા છે. દિલ્હીના કરોલબાગમાં તમને મારુતિ અથવા મહિન્દ્રા, ફોર્ડ, ફોક્સવેગન, હ્યુન્ડાઇ જેવી ઘણી બ્રાન્ડની વપરાયેલી કાર સરળતાથી મળી જશે. આ કારની હાલત પણ સારી છે. અહીંની ગાડીઓ ચમકતી લાગે છે.

બજારની વિશેષતા એ છે કે કારનું મોડેલ જેટલું મોટું છે, તે કિંમતમાં જેટલું ઓછું છે. ઉદાહરણ તરીકે, જો 2005 ની મોડેલ વેગનઆર કાર અહીં 60 હજાર રૂપિયામાં સરળતાથી મળી રહે છે. જો તમે સેકન્ડ હેન્ડ કાર ખરીદતી વખતે કેટલાક પૈસાની અછત છો, તો અહીં બેઠેલા એજન્ટો તમને નાણાં આપવા પણ તૈયાર છે. કાર ડીલરોના કહેવા મુજબ, સેકન્ડ હેન્ડ કાર 60 હજાર રૂપિયાથી શરૂ થાય છે.

અહીં તમે કાર સાથેની તમામ કાગળ સરળતાથી કરી શકો છો. આ કિસ્સામાં છેતરપિંડીની સંભાવનાઓ પણ ઓછી છે. આ માર્કેટમાં તમે કારના ભાવ પર સોદા પણ કરી શકો છો. હકીકતમાં, કેટલાક દુકાનદારો હંમેશા કારની કિંમત કરતા વધુ ભાવ કહેતા હોય છે, નવા ગ્રાહકોને જોઈને, કારને મોંઘા ભાવે વેચવાનો પ્રયાસ કરો.

આવી સ્થિતિમાં, તમે તેને જાણીને કારની કિંમત લઈ શકો છો અને તેને તમારા અનુસાર નક્કી કરી શકો છો. જો તમે આ બજારમાં કાર ખરીદવા જઇ રહ્યા છો, તો થોડી સાવચેતી રાખવી ખૂબ જ જરૂરી છે. જેથી તમે યોગ્ય સ્થિતિની કાર ખરીદી શકો. કારમાં કાયમી સમસ્યાને ઓળખવા માટે, કારના નિષ્ણાત અથવા મિકેનિકથી જ કાર ખરીદો.

તે પહેલાં, કાર જાતે ચલાવો અને જુઓ. જો તમને વાહનના ભાગો વિશે ખબર ન હોય તો પણ તમે છેતરપિંડી કરી શકો છો. આવી સ્થિતિમાં, કાર ખરીદતા પહેલા, તમારે તેને સંપૂર્ણ તપાસ કરવી જોઈએ, જેથી તમારે પછીથી પસ્તાવો ન કરવો પડે. કારોલ બાગ કાર માર્કેટમાંના વેપારીઓ ઘણા વર્ષોથી આ જ કામ કરી રહ્યા છે.

કેટલાક ડીલરો ગ્રાહકોનો વિશ્વાસ જાળવી રાખવા માટે વોરંટી પણ આપે છે. આવી સ્થિતિમાં, જો કાર તરત જ તૂટે છે, અથવા જો કોઈ ભાગ નકલી હોવાનું બહાર આવે છે, તો તે તેની જવાબદારી લેશે. આ વિશે કાર વેપારી સાથે અગાઉથી વાત કરો

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *