પાણીમાં પડી જાય મોબાઈલ તો તરત જ ઉઠાવો આ કદમ, ક્યારેક ખરાબ નહી થાય સ્માર્ટફોન

આજના સમયમાં, જો ત્યાં એક વસ્તુ છે જે આપણા બધા માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ બની ગઈ છે, તેના કરતાં પણ આપણા ખોરાક અને આપણા પોતાના સંબંધીઓ, તો તમને ફક્ત એક જ જવાબ મળશે, સ્માર્ટફોન. હા, આપણા બધા નો સ્માર્ટફોન, જેને આપણે આ દિવસોમાં આખી સમય છાતી પર રાખીયે છીએ.

ફોનમાં નાનો પ્રોબ્લેમ આવે છે ત્યારે પણ ટેન્શન શરૂ થાય છે અને તેથી જ ઘણા લોકો તેમના સ્માર્ટફોનને જમતી વખતે, સૂતી વખતે, અભ્યાસ કરતી વખતે, કામ કરતી વખતે અને બાથરૂમમાં જતા હોવા પર પણ લે છે. હવે જ્યારે તમે ફોનને પોતાની સાથે એટલી જોડો છો કે તમે તેને બાથરૂમમાં પણ લઈ જશો, તો પછી કોઈક સમયે તમને કોઈ અકસ્માત થાય છે કે તમારો ફોન પાણીમાં પડી શકે છે.

તે ખરેખર દુઃખ થાય છે, કદાચ તમારા શરીરમાં કોઈ હાડકું તૂટી ગયું હોય તેના કરતાં પણ વધુ પીડાદાયક. આ એટલા માટે છે કારણ કે આપણા ફોન્સમાં ઘણી કિંમતી વસ્તુઓ છે જેમ કે ઘણા મહત્વપૂર્ણ ફોન નંબર અને તે પણ વધુ મહત્વપૂર્ણ તે ચિત્રો જે તમારી યાદદાસ્ત અને તમારા વિશેષ ચિત્રોના છે.

ઠીક છે, જો તમને ક્યારેય એવું થાય છે કે કોઈ કારણસર તમારો ફોન પાણીમાં પડે છે, તો તમારે વધારે ટેન્શન લેવાની જરૂર નથી કારણ કે આજે ફોન તમને પાણીમાં પડે ત્યારે શું કરવું તે કહીશું જેથી તમારો ફોન નુકસાન થવાથી બચાવેલ છે તેમ જ તમારો મહત્વપૂર્ણ ડેટા પણ સુરક્ષિત રીતે પરત આવી શકે છે.

ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે જો તમારો ફોન ક્યારેય આકસ્મિક રીતે પાણીમાં પડે છે, તો સૌ પ્રથમ તેને વહેલી તકે પાણીની બહાર કાઢ્યા, હકીકતમાં કેટલાક સ્માર્ટફોનમાં વોટરપ્રૂફ કોટિંગ હોય છે, જેના કારણે તે થોડા સમય માટે પણ સુરક્ષિત રહી શકે છે.

આવી સ્થિતિમાં, જો તમારી પાસે પણ આવા ફોન છે, તો તમારે વધુ ચિંતા કરવાની જરૂર નથી. જો કે તમારે સંપૂર્ણપણે અસ્વસ્થ થવાની પણ જરૂર નથી, પરંતુ શક્ય તેટલું જલ્દી, તમારે પાણીને બહાર કાઢ્યા પછી તરત જ ફોન બંધ કરવો પડશે. આ કરવાથી ફાયદાકારક છે કે ફોનનો વીજ પુરવઠો બંધ છે અને તેના સર્કિટમાં કોઈ ખલેલ નથી.

આ પછી તમારે ફોનથી બધુ દૂર કરવું પડશે જેમ કે તેની બેટરી સિમ કાર્ડ, મેમરી કાર્ડ, સ્ટાઇલ, કેસ, કવર વગેરે. આ બધું કર્યા પછી હવે ફોનને સૂકા કપડાથી સારી રીતે સાફ કરો અને તેને સૂકવી દો જેથી ફોન વધારે નુકસાન ન કરે. આ માટે, તમે ડ્રાયરની મદદ લઈ શકો છો અથવા તમે તેને ડ્રાય બેગમાં બંધ કરી શકો છો અને ફોનને ચોખામાં લગભગ 48 કલાક માટે છોડી શકો છો. આ સમય પહેલાં ફોન તેની બહાર ન કાઢો જોવા માટે કે તે ચાલુ થઈ ગયું છે કે નહીં, કારણ કે જો પાણીમાં વધુ નુકસાન થયું નથી અથવા તો તમારો મોબાઇલ કાયમ માટે કામ કરવાનું બંધ કરી શકે છે.

જો કે, અમે તમને જણાવી દઈએ કે અહીં ઉલ્લેખિત તમામ પ્રયત્નો કર્યા પછી, 100% જરૂરી નથી કે પાણીમાં ગયા પછી તમને ફોન મળી જશે, હા આવા પ્રયત્નોને બગાડથી બચાવી શકાય છે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *