ઘરમાં અગરબત્તીનો ઉપયોગ કરતા હોય તો થઇ જાવ સાવધાન, માનવામાં આવ્યું છે કે કેન્સર નું પહેલું સ્ટેજ

ભારતના લોકો ભગવાનમાં સૌથી વધુ શ્રધ્ધા અને વિશ્વાસ રાખે છે અને સંપૂર્ણ ભક્તિભાવથી ભગવાનની પૂજા કરે છે. આપણા દેશમાં પૂજાને વિશેષ મહત્વ આપવામાં આવ્યું છે, જે સનાતન કાળથી ચાલે છે. આપણા દેશના દરેક ઘરમાં પૂજા છે.

ભગવાનની ઉપાસના માટે, આપણે ફૂલો, કપૂર, ધૂપ લાકડીઓ અને ફળો જેવી ઘણી પૂજા સામગ્રી એકત્રિત કરીએ છીએ, જે પૂજા દરમિયાન વપરાય છે.

વૈજ્ઞાનિકો શું માને છે

જો તમે પૂજા દરમિયાન પણ આ બધી ચીજોનો ઉપયોગ કરો છો, તો તમારે સાવચેત રહેવાની જરૂર છે કારણ કે પૂજા દરમિયાન તમે આવી વસ્તુનો ઉપયોગ કરો છો જે વૈજ્ઞાનિક જણાવ્યા મુજબ તમારું સ્વાસ્થ્ય સારું નથી. હા, આજે અમે તમારા માટે જે માહિતી લાવ્યા છીએ તે જાણ્યા પછી, તમે આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો કારણ કે તે વસ્તુ લગભગ તમામ ઘરોમાં પૂજા દરમિયાન મળી આવે છે. તો ચાલો તમને પૂજા દરમિયાન જે વસ્તુનો ઉપયોગ કરો છો તેના વિશે જણાવીએ, જે તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે સારું નથી.


ઘણીવાર તમે તમારા ઘરની પૂજા કરતી વખતે ધૂપ લાકડીઓનો ઉપયોગ કરતા હોવું જોઈએ, જે તમને તેની સુંદર સુગંધથી ખૂબ ગમે છે.

ધૂપ લાકડીઓનો ઉપયોગ તમામ પ્રકારની પૂજામાં કરવામાં આવે છે, પરંતુ આજે અમે તમને આ ધૂપ લાકડી વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે તાજેતરના સંશોધનમાં કહેવામાં આવ્યું છે. આ સંશોધન મુજબ ધૂપની લાકડીઓ તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ નુકસાનકારક સાબિત થઈ શકે છે. હા, ચીનમાં કરવામાં આવેલા એક સંશોધન મુજબ ધૂપ લાકડીઓનો ધૂમાડો વાહનો અને સિગારેટના ધૂમ્રપાન કરતાં વધુ જોખમી છે.

આને લીધે તમને હાર્ટ રોગો અને ફેફસાંને લગતી ગંભીર બીમારીઓ પણ થઈ શકે છે. ચીનમાં કરવામાં આવેલા સંશોધન મુજબ, જ્યારે ધૂપ લાકડીઓ પ્રગટાવવામાં આવે છે, ત્યારે તેના ધુમાડામાંથી નાના સરસ કણો નીકળે છે, જે હવામાં ભળી જાય છે. આ સૂક્ષ્મ કણો અત્યંત ઝેરી હોય છે, જે શરીરના કોષોને મોટું નુકસાન પહોંચાડે છે. આ સંશોધનમાં એ પણ જાણવા મળ્યું કે ધૂપવાના ધુમાડામાં મ્યુટેજેનિક, જીનોટોક્સિક અને સાયટોટોક્સિક નામના ત્રણ પ્રકારના ઝેરી પદાર્થો જોવા મળે છે, જે કેન્સરનું કારણ પણ બની શકે છે.

ડોકટરો શું કહે છે

તે જ સમયે, ડોકટરો માને છે કે જ્યારે ધૂપ લાકડીઓનો ધુમાડો શ્વાસ સાથે શરીરમાં પ્રવેશ કરે છે, ત્યારે તે આપણા શરીરના ડીએનએ પર ખરાબ અસર કરે છે અને ફેફસાં સુધી પહોંચી શકે છે અને ફેફસામાં બળતરા, ઉત્તેજના અને પ્રતિક્રિયા પેદા કરી શકે છે. તે જ સમયે, ચાલો તમને જણાવીએ કે 64% સંયોજનો ધૂપ લાકડીઓના ધુમાડામાં હોય છે, જેના કારણે શ્વસન માર્ગમાં ખંજવાળ અને બર્ન થવાની સમસ્યા થઈ શકે છે. આ સાથે, જો દીવોમાં હાજર કૃત્રિમ સુગંધ, આ જોખમને વધુ વધારવાનું કામ કરે છે.

જો તમે પણ ધૂપ લાકડીઓનો ઉપયોગ તમારા ઘરમાં કરો છો, તો તમારે તેને થોડું ઓછું કરવું જોઈએ. ડોક્ટરો કહે છે કે તેનાથી આંખોમાં બળતરા અને શ્વાસની તકલીફ થઈ શકે છે. આ સાથે, જે લોકોને હૃદય અને ફેફસામાં સંબંધિત સમસ્યા હોય છે, પછી ધૂપ લાકડીઓનો ધૂમ્રપાન તેમના માટે ખૂબ નુકસાનકારક છે. શક્ય હોય ત્યાં ધૂપ લાકડીઓ વાપરો.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *