ક્યારેક ફેલ થઈ ગઈ હતી ધોરણ 6માં, આજે UPSC ની પરીક્ષામાં પ્રાપ્ત કર્યું બીજું સ્થાન, બની ગઈ જિલ્લા અધિકારી

રાજસ્થાનના બુંદી જિલ્લામાં કંઈક એવું બન્યું છે, જેને જાણીને દરેક સ્તબ્ધ છે, ચાલો તમને જણાવી દઇએ કે દરેકને આશ્ચર્ય થાય છે કારણ કે રુકમણી રીઅર આઈએએસની પરીક્ષા પાસ કરી છે અને રાજસ્થાનના નવા કલેક્ટર તરીકે ઉભરી આવ્યો છે.

હકીકતમાં, તેમના સમર્પણ અને સખત મહેનતને કારણે, તેઓએ ખૂબ જ પ્રથમ સમયમાં જ આ મુશ્કેલ પરીક્ષાને પાત્ર બનાવી દીધી છે. આ સાથે, તમને જણાવી દઇએ કે ચાર્જ સંભાળ્યા પછી તેમણે કહ્યું હતું કે મારી પ્રાથમિકતા સામાન્ય લોકોની રહેશે. આ લોકોની જે પણ સમસ્યાઓ છે, તેઓની તપાસ કરવામાં આવશે અને તે સાંભળવામાં આવશે જેથી તેમની સમસ્યાનું નિરાકરણ પહેલા થઈ શકે. જેથી લોકોને વિશ્વાસ છે કે તેમની સમસ્યાઓ હલ થશે.

ચંદીગ વતની રૂકમણીએ કંઈક એવું કર્યું છે કે જેણે ચંદીગ માં નામ નોંધાવ્યું છે, તેણે આખા દેશમાં 2011 માં યુપીએસસીની પરીક્ષામાં બીજો ક્રમ મેળવીને બધાને આશ્ચર્યચકિત કર્યા છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે તેમણે ટાટા ઇન્સ્ટિટ્યૂટ સોશિયલ સાયન્સમાંથી માસ્ટર ડિગ્રી મેળવી છે.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે તેણે પ્રથમ પ્રયાસમાં જ આ મોટી સફળતા હાંસલ કરી હતી. ચાલો તમને એ પણ જણાવી દઈએ કે આ પરીક્ષામાં તેણે કોઈ પણ પ્રકારની કોચિંગ નથી કરી. તેમ છતાં, તેણે આ મુશ્કેલ પરીક્ષા ખૂબ જ મહેનતથી પ્રથમ જ સમયમાં પસાર કરી.

રુકમણીનો જન્મ નિવૃત્ત ડેપ્યુટી ડિસ્ટ્રિક્ટ એટર્ની હોશિયારપુર બલજીંદર સિંહનો જન્મ થયો હતો. રુક્મિણીને નાની ઉંમરે બોર્ડિંગ સ્કૂલમાં મોકલવામાં આવ્યો હતો અને તે શાળાના દબાણને સહન કરી શક્યો ન હતો. જેના કારણે તે ધોરણમાં નાપાસ થઈ. પોતાની લાગણી વહેંચતા રુક્મણીએ કહ્યું કે નિષ્ફળ થયા પછી તે એટલી નર્વસ થઈ ગઈ હતી કે તે ઘણીવાર ડિપ્રેશનમાં જીવવા લાગ્યો હતો. નિષ્ફળ થયા પછી, પછી તે તેના પરિવારના સભ્યો અને શિક્ષકોની સામે જવાની હિંમત પણ મેળવી શક્યો નહીં.


તે ફક્ત તેના મગજમાં જ હતું કે તેની નિષ્ફળતા પછી, તેના પરિવારના સભ્યો અને શિક્ષકો તેમના વિશે શું વિચારે છે?

લાંબા સમય સુધી વિચાર કર્યા પછી, તેણે આ તણાવ દૂર કરવાનો વિચાર કર્યો કે મારે એક દિવસ કે બીજા દિવસે આ સમસ્યાનો સામનો કરવો પડશે. જે પછી તેણે નક્કી કર્યું કે તે સખત મહેનત કરશે અને અભ્યાસમાં વધુમાં વધુ સમય વિતાવશે. હવે આ રીતે આઈ.એ. એસ રુક્મણી માને છે કે જો આપણે દ્ર. નિર્ધાર કરીએ તો નિષ્ફળતા ક્યારેય આપણો રસ્તો રોકી શકે નહીં. જો ધૈર્ય અને યોજના સાથે તૈયાર કરવામાં આવે તો, દુનિયાની કોઈ પણ પરીક્ષામાં તમને પાસ થવામાં કોઈ રોકી શકે નહીં.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *