એમેઝોન અને ફ્લિપકાર્ટ ને ટક્કર આપવા આવી રહ્યા છે મુકેશ અંબાણી, ઇ કોમર્સ વેબસાઈટ ના બની જશે બાદશાહ

આજે અમે તમને એક એવી કંપની વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેણે સસ્તી ડેટા અને કોલ સુવિધા પુરી પાડી હતી, એટલું જ નહીં, આ કંપનીની આવી સસ્તી યોજનાઓને કારણે સંદેશાવ્યવહાર ક્ષેત્રે ક્રાંતિ આવી છે.

આટલું જ નહીં, તમને જણાવી દઈએ કે અમે જે કંપનીની વાત કરી રહ્યા છીએ તે રિલાયન્સની કંપનીની જિઓ છે. જેનો દરેક લોકો આજે ઉપયોગ કરે છે, એટલું જ નહીં, ચાલો આપણે એ પણ જણાવીએ કે રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના વડા મુકેશ અંબાણી હવે આ કામ કર્યા પછી એવા અહેવાલો મળી રહ્યા છે કે અંબાણી ઓનલાઇન શોપિંગ જાયન્ટ્સ એમેઝોન અને ફ્લિપકાર્ટ સાથે સ્પર્ધા કરવાની તૈયારી કરી રહ્યા છે. હા, એટલું જ નહીં, એમ કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે દરેક નાની કંપનીઓ કે જેઓ ફાયદો કરશે આ પગલાથી ફાયદો થશે.

એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે છેલ્લા બે વર્ષમાં એમેઝોને $.$ અબજ ડોલર ખર્ચ કર્યા છે અને બે ડઝનથી વધુ કંપનીઓ ખરીદી છે અને તેમાં પણ હિસ્સો લીધો છે.આ કરીને કૃત્રિમ બુદ્ધિથી લઈને ખર્ચની ટેવ પર નજર રાખવા સુધીની ડેટા એનાલિટિક્સમાં સામેલ કંપનીઓ માટે.

માહિતી માટે આપને જણાવી દઈએ કે રિલાયન્સે ગયા અઠવાડિયે સાત અબજ રૂપિયામાં કૃત્રિમ ગુપ્ત માહિતીની મદદથી ગ્રાહકોને મેસેજિંગ સેવા પૂરી પાડતી હેપ્ટીક ઈન્ફોટેક ખરીદી હતી. એટલું જ નહીં, તેણે રેડિસિસ સાથે પણ હાથ મિલાવ્યો છે, જે ઇન્ટરનેટ 5 જીમાં નિષ્ણાત છે. આ ઉપરાંત, એનો પણ ઉલ્લેખ કરવો જોઈએ કે રિલાયન્સે ખોરાક, કરિયાણા અને અન્ય ઉત્પાદનોની સપ્લાયમાંગ્રબને આગળ વધારવા માટે બ્લોકચેન ટેકનોલોજી નિષ્ણાત ટાઇમ હોલ્ડિંગ્સ સાથે હાથ મિલાવ્યો છે. ઇ-કceમર્સ માર્કેટપ્લેસ ઇન્ફીબીમ એવન્યુઝ પણ તેમાં જોડાયો છે. સમાચાર એ પણ છે કે ભારતનું ઇ- માર્કેટ હાલમાં $ 30 બિલિયન છે, જે આગામી દસ વર્ષમાં 200 અબજ ડોલર થશે. હકીકતમાં, રિલાયન્સ દેશમાં રિલાયન્સ રિટેલ સ્ટોર્સ, 50૦ જેટલા વખારો અને રિલાયન્સ જિઓ આઉટલેટ્સ ધરાવે છે, જે હવે વધીને ૧૦,૦૦૦ થી વધુ થશે.

મુકેશ અંબાણીએ કહ્યું કે “ગુજરાત રિલાયન્સનું જન્મસ્થળ છે અને તે જ સમયે તે તેની કર્મભૂમિ પણ છે. તે હંમેશા અમારી પ્રથમ પસંદગી રહેશે. રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝે ટેલિકોમ સાહસ જિઓમાં અબજો ડોલરનું રોકાણ કર્યું છે. આ અંગે અંબાણીએ કહ્યું કે, અમે અત્યાર સુધીમાં ગુજરાતમાં લગભગ 3 લાખ કરોડ રૂપિયાનું રોકાણ કર્યું છે અને રાજ્યમાં 10 લાખથી વધુ આજીવિકાની તકો ઉભી કરી છે.

રિલાયન્સ પાછલા દાયકાઓની તુલનામાં આવતા 10 વર્ષમાં આ રોકાણ અને રોજગારની સંખ્યાને બમણી કરશે. તે જ સમયે, તમને એ પણ જણાવી દઈએ કે રિલાયન્સના આ પગલાથી નાના smallનલાઇન વેપારીઓને જ ફાયદો થશે, આ સિવાય ગ્રાહકોને કેટલો ફાયદો મળશે, તે આગામી સમયમાં જાણી લેવામાં આવશે. માર્ગ દ્વારા, મુકેશ અંબાણી એક એવું નામ છે જેના પર લોકો સરળતાથી વિશ્વાસ કરે છે.

રિલાયન્સની સાથે તેઓએ જિઓ લાવીને લોકોમાં વિશ્વાસ વધાર્યો છે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *