આ મહિલાને સાડી પહેરવા માટે લોકો માટે આપે છે લાખો રૂપિયા, મોટી મોટી હસ્તીઓને પહેરાવી ચૂકી છે સાડી…

સાડી એક ભારતીય વસ્ત્રો છે જે દેશની અનેક કરોડ મહિલાઓ પહેરે છે. આ એવું વસ્ત્રો છે જે સ્ત્રીની સુંદરતામાં વધારો કરે છે. દેશભરની મહિલાઓ આ સાડી જુદી જુદી રીતે પહેરે છે. તમે જે સ્ટાઇલ અને સ્ટાઇલમાં સાડી પહેરો છો તેનાથી તમારા લુક પર પણ ગહન અસર પડે છે. આજે પણ ઘણા લોકો એવા છે કે જે જાતે જાતે સાડી પહેરવાનું નથી જાણતા. આવી સ્થિતિમાં, તેઓ કોઈ બીજાની મદદ લે છે. ખાસ રીતે સાડી પહેરવી એ પણ પ્રતિભા છે.

આપણામાંના ઘણા લોકો તેને ગંભીરતાથી નહીં લે પરંતુ તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે એક મહિલા એવી છે કે જેણે આ સાડી પહેરવાની પ્રતિભાને પોતાનો વ્યવસાય બનાવ્યો છે. એટલું જ નહીં, લોકો આ મહિલાની સાડી પહેરવા માટે 25 હજારથી લઈને ઘણા લાખ રૂપિયા આપે છે. આ મહિલાએ ઘણી મોટી હસ્તીઓને સાડી પણ પહેરી છે. તો ચાલો જાણીએ આ મહિલાની રસપ્રદ વાર્તા.

સાડી એ ભારતીય વસ્ત્રો છે જે દેશની અનેક કરોડ મહિલાઓ દ્વારા પહેરવામાં આવે છે. આ એવું વસ્ત્રો છે જે સ્ત્રીની સુંદરતામાં વધારો કરે છે. દેશભરની મહિલાઓ આ સાડી જુદી જુદી રીતે પહેરે છે. તમે જે સ્ટાઇલ અને સ્ટાઇલમાં સાડી પહેરો છો તેનાથી તમારા લુક પર પણ ગહન અસર પડે છે. આજે પણ ઘણા લોકો એવા છે કે જે જાતે જાતે સાડી પહેરવાનું નથી જાણતા. આવી સ્થિતિમાં, તેઓ કોઈ બીજાની મદદ લે છે.

ખાસ રીતે સાડી પહેરવી એ પણ પ્રતિભા છે. આપણામાંના ઘણા લોકો તેને ગંભીરતાથી નહીં લે પરંતુ તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે એક મહિલા એવી છે કે જેણે આ સાડી પહેરવાની પ્રતિભાને પોતાનો વ્યવસાય બનાવ્યો છે. એટલું જ નહીં, લોકો આ મહિલાની સાડી પહેરવા માટે 25 હજારથી લઈને ઘણા લાખ રૂપિયા આપે છે. આ મહિલાએ ઘણી મોટી હસ્તીઓને સાડી પણ પહેરી છે. તો ચાલો જાણીએ આ મહિલાની રસપ્રદ વાર્તા.

તેમને મળો. આ ડોલી જૈન છે. બેંગ્લોરમાં ઉછરેલી બિગ ડોલી સાડી પહેરવાનો ધંધો ચલાવે છે. અત્યાર સુધીમાં તેણે પ્રિયંકા ચોપડા, દીપિકા પાદુકોણ, ઇશા અંબાણી, નીતા અંબાણી, આશા ભોંસલે અને શ્રીદેવી સહિત અનેક મોટી હસ્તીઓને સાડી પહેરી છે. જ્યારે પણ કોઈ સેલિબ્રિટીના ઘરે કોઈ ફંક્શન હોય અથવા તેમને કોઈ ઇવેન્ટમાં જવું પડે, ત્યારે તેઓ ડોલીને સાડી અને લહેંગા પહેરવા જ બોલાવે છે. ડollyલી તેની પ્રથમ પસંદગી છે. આની પાછળ પણ એક વિશેષ કારણ છે.

ખરેખર ડોલીનું નામ લિમ્કા બુક રેકોર્ડ્સમાં પણ નોંધાયેલું છે. તેણે 325 જુદી જુદી રીતે એ જ સાડી બાંધવાનો રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. આ સાથે, તેણે ફક્ત 18 સેકન્ડમાં સાડી બાંધવાનો રેકોર્ડ પણ બનાવ્યો છે.

આવી પ્રેરણા

ડોલી કહે છે કે લગ્ન પહેલાં તેને સાડી પહેરવી જરા પણ પસંદ નહોતી. તે ઘણીવાર જીન્સ પહેરતી હતી. પરંતુ લગ્ન બાદ તેને ઘરમાં સાડી સિવાય અન્ય કોઈ કપડાં પહેરવાની મંજૂરી નહોતી. આનાથી ડોલીને પહેલા દુ sadખ થયું. પણ પછી તેણે વિચાર્યું કે મારે સાડી પહેરવી છે તો કેમ તેને જુદી જુદી સ્ટાઇલમાં ન પહેરવી. બસ ત્યારબાદ ક્યા તેની આજુબાજુની મહિલાઓ જે રીતે સાડી પહેરી હતી તે જોવાની શરૂઆત કરી. ધીમે ધીમે તેણીએ તેમાં નિષ્ણાત લેવાનું શરૂ કર્યું.

ત્યારબાદ તેણીએ જાતે સાડી અને લહેંગા પહેરવાની ઘણી અનન્ય રીતો શોધી શરૂઆતમાં સાડી અને લહેંગા પહેરીને નાના લગ્નમાં કામ શરૂ કર્યું હતું. જોકે, સાડી પહેરેલી પ્રતિભા તરીકે લિમ્કા બુક રેકોર્ડ્સમાં નોંધાયા પછી, તેની વાસ્તવિક ઓળખ મળી.

શ્રીદેવીને સાડી પહેરીને કારકિર્દીની શરૂઆત થઈ

એકવાર ડોલીના કોઈ સગાએ તેને મુંબઈમાં લગ્નમાં બોલાવ્યો હતો. અહીં તેણે શ્રીદેવીને પહેલીવાર જોઇ હતી. તે માનતા ન હતા કે તેમને શ્રીદેવી જેવા સુપરસ્ટારને સાડી પહેરવાનો મોકો મળ્યો. સાડી પહેર્યા પછી શ્રીદેવીએ ફક્ત એક જ વાત કહી હતી કે ‘તમારી આંગળીઓમાં જાદુ છે.’ તેમાં ખાસ વસ્તુઓ છે. ત્યારબાદ તે ફરીથી મુંબઈ આવી અને આ સાડીને વ્યવસાયિક રૂપે પહેરવાનું કામ શરૂ કરી દીધી.

આ એપિસોડમાં, એકવાર ડોલી લગ્નમાં દુલ્હનને લહેંગા પહેરી હતી. ત્યાં તેની ચૂનારી ફરીને નીચે સરકી રહી હતી. પછી ડોલીએ તેની ચૂનરીને એવી રીતે સેટ કરી કે તે ડાન્સ કરીને પણ પડી ન જાય. આ પ્રતિભા પ્રખ્યાત ફેશન ડિઝાઇનર અબુ જાની સંદીપ ખોસલા દ્વારા જોવામાં આવી. તેણે ડોલી તેની સાથે કામ કરવાની તક આપી. આ પછી, ડોલી તેના ઘણા ગ્રાહકોને સાડી અને લહેંગા પહેરવાનું શરૂ કર્યું.

તેને સબ્યસાચી જેવા મોટા બ્રાન્ડ માટે કામ કરવાની તક પણ મળી. આજે ડોલીને આ કામ કરતા 15 વર્ષ થયા છે અને તેની પાસે પોતાની એક મોટી ટીમ પણ છે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *