આ મંદિર બન્યું છે “બિયર”ની ખાલી બોટલોથી, દર વર્ષે આવે છે લાખો લોકો જોવા, જુવો શાનદાર તસવીરો

વિશ્વમાં ઘણા. વિવિધ પ્રકારના લોકો અને વિવિધ ધર્મો અસ્તિત્વમાં છે. કેટલાક ભગવાનમાં વિશ્વાસ રાખે છે અને કેટલાક ભગવાનની પૂજા કરે છે. આવી સ્થિતિમાં, દરેક ભગવાન માટે એક વિશિષ્ટ સ્થાન બનાવવામાં આવે છે, જ્યાં ભક્તો તેમની ઇચ્છા પૂર્ણ કરવા માટે પ્રાર્થના સાથે જાય છે. આ સ્થાન બીજું કોઈ નહીં પણ મંદિરો, ગુરુદ્વારા અને મસ્જિદ છે.

આજે અમે તમને આવા જ એક મંદિર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જે પોતાનામાં ખૂબ જ ખાસ માનવામાં આવે છે. આ મંદિરને જોતા, તમને પણ કહેવાની ફરજ પાડવામાં આવશે કે જો કોઈ વ્યક્તિ કોઈ કામ કરવાનું નક્કી કરે છે, તો પછી કોઈ તેને રોકી શકે નહીં.

ખરેખર, આ મંદિરના નિર્માતાએ કંઈક આવું જ વિચાર્યું હશે. આ મંદિરની વિશેષ વાત એ છે કે આ મંદિર ખાલી બીયર બોટલનો ઉપયોગ કરીને બનાવવામાં આવ્યું છે. જો કે તમને આ જાણીને થોડું વિચિત્ર લાગ્યું હશે, પરંતુ તે એકદમ સાચું છે. આ મંદિરની દિવાલો સુધી ફ્લોરથી માંડીને બીયરની ખાલી બોટલો બનાવવામાં આવી છે.

તે આપણા મનુષ્યનો સ્વભાવ છે કે જો આપણી આસપાસ કેટલીક નકામી ચીજો હાજર હોય, તો આપણે તેની જરૂરિયાત અનુભવતા નથી. પરંતુ જો જો જોવામાં આવે તો, આ નકામી વસ્તુઓ આપણા માટે ઘણીવાર ઉપયોગી થઈ શકે છે, તમને ચોક્કસપણે ખ્યાલ આવશે કે એક દિવસ અથવા બીજો દિવસ. તમારી માહિતી માટે, તમને જણાવી દઈએ કે બિયર બોટલથી બનેલું આ મંદિર બૌદ્ધ સાધુઓ દ્વારા કરવામાં આવેલ એક મહાન પ્રયોગ માનવામાં આવે છે.

તમને મંદિર બનાવવાનો વિચાર કેવી રીતે મળ્યો?

આ મંદિરના નિર્માણને લઈને ઘણા લોકોના મનમાં પ્રશ્નો ચાલતા હોવા જોઈએ, પરંતુ તમને જણાવી દઈએ કે ઘણા વર્ષો પહેલા એક કંપનીએ કલ્પના કરી હતી કે તે કચરાની બોટલોથી મકાન બનાવશે.

તેમ છતાં તે કંપની આ સ્વપ્નને પરિપૂર્ણ કરી શક્યું નહીં, પરંતુ જ્યારે આ સ્વપ્નની બૌદ્ધ સાધુઓ સુધી પહોંચી ત્યારે તેઓએ આ સ્વપ્ન સાકાર કર્યું. સિસાકેટ પ્રાંતના સાધુઓએ એક મિલિયન બીઅર બોટલ એકઠી કરીને “વટ પા મહા ચેદી કેવ” નામના આ મંદિરની સ્થાપના કરી. નોંધનીય છે કે બાથરૂમથી સ્મશાન સુધી આ મંદિરની દિવાલો અને ફ્લોર બિઅરની બોટલોથી બનેલા છે. કાચથી બનેલું આ મંદિર બોધ લોકોની કલાત્મકતાનું એક અલગ દાખલો બેસાડી રહ્યું છે.

બૌદ્ધ ધર્મના આ મંદિરની રચના અને તસવીરો જોઈને આ મંદિર તમારા હૃદયમાં સ્થિર થઈ જશે. આ મંદિરના નિર્માતાઓએ સાબિત કર્યું છે કે કંઈપણ વેડફાઇ રહ્યું નથી, પરંતુ તે આપણા માટે કોઈ રીતે અથવા બીજા રીતે કામ કરે છે.

ભૂરા અને લીલી રંગની બોટલોથી બનેલું આ મંદિર પ્રવાસીઓમાં ખૂબ જ પ્રખ્યાત છે. તેના ઉત્પાદનમાં હેનકેન અને ચાંગ બિયર બોટલનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. આ મંદિર બનાવવા માટે બે વર્ષથી વધુ સમય લાગ્યો છે.

આ મંદિરની વચ્ચે એક તળાવ છે, જેની વચ્ચે આ મંદિરની છાયા દેખાય છે. આ દૃશ્ય જોવા માટે ખૂબ જ સુંદર છે. આ મંદિરને જોવા માટે અહીં પ્રવાસીઓનો મેળો છે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *