Who ની ચીફ સાયન્ટિસે ભારતમાં કોરોના વિશે આપી મહત્વની જાણકારી…

ડ सौ. ડબ્લ્યુએચઓ યની વિશ્વ આરોગ્ય સંસ્થામાં ચીફ સિસ્ટિસ્ટ છે. ડબ્લ્યુએચઓ ના જિનીવા સ્થિત હેડક્વાટર કામ કરે છે.

તે ભારતમાં કોરોનાની હાલતનો છે અને ભારતની સાથે વાત કરે છે. તેમણે કહ્યું હતું કે આપણે ભારતની સ્થિતિ કરીયે છીએ અને અન્ય દેશોના હવાલો પણ ખૂબ જ ચિંતિત છે. વાયરસની નવી વેરિએન્ટ આવી છે. તેણી સ્વયં પરિસ્થિતિ છે, ઇવल्લ્વ્ડ છે.

વિશ્વના અનેક દેશોમાં તે જોવા મળે છે, જે વાયરસની ધીમી-ધીમી અસર છે, અને કમ્યુનિટી ટ્રાન્સમિશનની તે ખૂબ જ ગંભીરતા જાણે છે. તે સમયગાળાની બેંગલોનની તાદાદમાં સફળ નિર્માણ.

ભારતમાં સુપર સ્પીડર ઇવેન્ટ્સના લોકોએ તે અંગે જણાવ્યું હતું,

“કોરોના ઇન્ફેક્શનના લિવરમાંથી આઉટડોર, ઇનડોરથી સેફ્સ, પરંતુ જ્યારે લોકો એક જગ્યાએ જમા થાય છે, તો કોઈ ફિગિકલ ડિસ્ટન્સિંગ નથી હોતું,

માસ્ક નહીં હોય તો વાયરસ તો ફલેગા જ હોય છે. ભારતમાં પણ ઘણી બાબતોની નોંધ લેવામાં આવી નથી. અમે હવે આગળ જુઓ.

સૌરાષ્ટ્ર સ્વામીનાથને કહ્યું કે પહેલા ફક્ત એક માત્ર વહુન સ્ટ્રેન વિશે જાણો. ત્યારબાદ યુકેમાં એક વેરિઅન્ટ મેળવેલ. ફરીથી બ્રાઉઝિએલની વૈરીઅન્ટની માહિતી મિલ, જે એન્ટિબॉकડીને પણ અવરોધિત કરો.

ભારતમાંથી જે વૈશ્વિક પુનરાવર્તન થાય છે, અને ડેટા ડેટા બને છે. ફિલ લાઇફ જેની માહિતી છે, ચિંતાંતરે ખૂબ જ મુશ્કેલ છે. પરંતુ તે રોકા નથી. તે માટે ચેપની ચેન તોર્દની થાય છે.

ડબ્લ્યુએચઓ ની ચીફ સિસ્ટિસ્ટ કહ્યું,

“અમે ડેટા કસોટી કરી રહ્યા છીએ, તે જીવનની વિક્સિન લી છે, જે તેના પર કશું થયું છે, અને તેણીના જીવનની લીસી નથી, જેના કારણે તે કાસાને પીડાય છે. કોરોનાથી બચાવવા માટે, અમે વેક્સીન પછી માસ્ક, ફિજિટલ ડિસ્ટન્સિંગનો ધ્યાન રાખવું.

ભારતમાં આ વસ્તી પजજિટિવીટી રેટ વધુ છે. ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં આરોગ્યની વ્યવસ્થા સારી નથી. वहां वहां वहां……… પંચાયત અને સેલ્ફ હેલ્પલ ગ્રુપ્સની સહાય લેવી. આયુષ્માન ભારત એક સારી યોજના છે. આવી યોજનાઓ બનતી રહેની કરો. “

ડ.. स्वामीनाथन ने कहा,

“સામે કોઈ શંક નથી કે ભારતમાં મોત છે. અમને ડેટા કામ કરે છે. જૂના બાળકો કોણ બદલાશે. પ્રીમરી હેલ્થ ઇન ઇનવેસ્ટ કરવું. હું માત્ર મહામારી ની વાત નથી કરતો. ચીઝ એક દિવસમાં ઠીક નહીં. પબ્લિથ હેલ્થના જાગૃત હોવું જોઈએ. “

સૌરાષ્ટ્રમાં જણાવ્યું હતું કે કોરોના પવનથી પ્રભાવિત ઇંટરક્શન છે. કાસ્સેન અને છીંકણે થી ફलલ્ટા છે. જેમ કે 6 ફીટર્સની વાત કશી જાતિઓ છે.

બંધ રહેલી ઘટનાઓમાં કેટલાક લોકો જીનિયસમાંથી એક અથવા બે વાયરસથી પીડાતા હોય છે, પરંતુ લોકોમાં વાયરસ રહે છે. જ્યારે આપણે બધા માસ્ક પહેરીએ છીએ, તો તે 70 ટકા જેટલી ઓછી હોઇ શકે છે. તમે તે સ્થળો છો, જ્યારે તે જગ્યાઓનો ડબલ માસ્ક પહેરે છે.

ડબ્લ્યુએચઓ ની ચીફ સિસ્ટિસ્ટ કહ્યું,

“વેક્સિન રેસ્ટ છે. ભારત પર ખૂબ પૈસા ચૂકવવામાં આવ્યા છે. ભારતમાં 80 થી 90 ડિસેમ્બર ंटન્ટિલીંગ વર્કસનો વેક્સિન મેળવો. અમે જાણીએ છીએ કે આ પ્રક્રિયામાં હવાલો લગાવવો, અને ઇઝિલીયન કહે છે કે સેફ્ટી રાખવા.

બધા વૈકિઅન ફિક્સી 70 થી 80 ટકા સુધી છે. ભારત ખૂબ મોટો દેશ છે, તેથી લોકડાઉનની વાતો ઝડપી છે. હા, લોકડાઉન થઈ રહી છે. રાજ્ય ખૂબ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે, ટેસ્ટ પણ વિકાસ થાય છે. પરંતુ લॉकકડાને લઈ લીડર્સ લે છે. “

સ્વામીનાથે કહ્યું કે કોરોણાની ત્રિપુટી વેવમાં હજી કોઈ વાત નથી થઈ શકતી, પરંતુ તે તૈયાર રહે છે. અમારા પાસ આ ડેટા નથી કે જે ત્રિપુટી વેવ બાળકોને થાય છે. દૈનિક 10 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના બાળકોમાં ખૂબ ઓછી વાર જોવા મળે છે. મને આશા છે કે આપણે આ મહામારીથી ઉબરે જઇએ છીએ.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *