એક મજૂરે છોકરી ની ઈજ્જત બચાવી, પછી છોકરીએ આ રીતે ચૂકવ્યું ઋણ દુનિયાભરમાં થઈ ગઈ ચર્ચા

શિવદાસ રાણા 6:00 મજૂરી માટે નીકળી જતા હતા અને સાંજે ઘરે આવતા હતા ક્યારેક તો શિવદાસ ને ખૂબ જ આવતા મોડું પણ થઈ જતું હતું

વિભૂતિ પુરા જિલ્લા kolar કર્ણાટક ના રહેવાસી છે પરિવારમાં તેમની પત્ની અને બે બાળકો છે શિવદાસ તે દિવસે પણ કોલરમાં કામ કરીને પોતાના ગામમાં પાછા આવી રહ્યા હતા દરરોજ તે પોતાના ત્રણ મિત્રોની સાથે આવતા હતા પરંતુ તે દિવસે ખૂબ જ કામ હતું તેથી રાતના નવ વાગી ગયા હતા

અને તે પોતાની સાઇકલ લઈ અને ગામ માટે આવવા નીકળ્યા કોલર થી ૫ કિલોમીટર નીકળ્યા પછી તેણે જોયું કે રોડ ઉપર ખેતરના કિનારામાં ખૂબ જ અવાજ આવી રહી હતી અવાજ સાંભળી શિવદાસ ઊભા રહી ગયા.

તે ઉભા રહ્યા તો તેમણે ત્યાં છોકરી નો અવાજ સાંભળ્યો તે કઈ પણ વિચાર્યા વગર તે ખેતર ની તરફ દોડ્યા અને પાસે જઈને જોયું તો તે આશ્ચર્ય રહી ગયા એક માસુમ છોકરી સાથે ત્રણ છોકરા જબરજસ્તી કરવાના પ્રયત્ન કરી રહ્યા હતા

અચાનક શિવદાસ ત્યાં પહોંચી ગયા અને તે છોકરાઓએ તે છોકરીને મૂકી દીધી અને શિવદાસ ને મારવા નું ચાલુ કર્યું શિવદાસ પણ એટલા લડતા રહ્યા છોકરાઓ શિવદાસ ને મારી અને લોહીલુહાણ કરી દીધા પરંતુ શિવદાસ હિંમત ના હાર્યા અને મજબૂર થઈ છોકરાઓને ત્યાંથી ભાગી જવું પડયું.

શિવદાસ ખૂબ જ જોખમી થઈ ગયા પરંતુ તેમની હિંમત તૂટી નહી છોકરીને સાયકલ પર બેસાડી અને કોલરમાં તેમના ઘર માં મૂકી દીધી પરંતુ હવે તેમની પાસે હિંમત ન હતી તેથી તે છોકરીના ઘરમાં જ પડી ગયા જ્યારે છોકરીના પરિવારને ખબર પડી તો તે હેરાન થઈ ગયા તેમણે શિવદાસને નજીકના હોસ્પિટલમાં એડમીટ કર્યા

આ છોકરી નું નામ રોશની ગુપ્તા હતુંતેના પિતા સેનાનો એક અધિકારી હતા તે અત્યારના દિવસોમાં એક મિત્રની સાથે ફરવા આવી હતી અને તે સમયમાં તેને ત્રણ છોકરાઓ એ પકડી લીધા આ બધું જોઈ તેનો મિત્ર ત્યાંથી ભાગી ગય

અને શિવદાસ એ તેની મદદ કરી રશ્મી તે સમય હોટલ મેનેજમેન્ટનો અભ્યાસ કરી રહી હતી શિવદાસ ત્રણ દિવસ સુધી હોસ્પિટલમાં એડમિટ રહ્યો અને રશ્મિ તેનો સારી રીતે ધ્યાન પણ રાખતી હતી .

સાજો થઇ ગયો અને તે પોતાના ઘરે ગયો આ ઘટનાના સાત વર્ષ પછી શિવદાસ રીતે મજૂરી શહેર ગયેલો હતો અને રશ્મિ તેના પિતા અવિનાશ ગુપ્તા તેના ઘરે ગયા શિવદાસ ની પત્ની કહ્યું કે તે સાંજ સુધી ઘરે આવશે અને તેના પિતા સાંજ સુધી તેની રાહ જોતા રહ્યા સાંજે જ્યારે શિવદાસ ઘરે આવ્યો ત્યારે ઘરની બાજુ પોલીસને જોઇને તે ગભરાઈ ગયો.

તેના મનમાં કોઇ અનહોની આશંકા ગઈ પરંતુ જ્યારે તે ઘરે ગયો અને તેણે જોયું કે સેનાનો એક અધિકારી અને એક સુંદર છોકરી તેના ઘરમાં બેસેલા હતા રશ્મી ના પિતાની સાથે ત્રણ ફોરજી મિત્રો પણ આવેલા હતા સમજી શક્યો નહીં એટલામાં જ રશ્મિએ શિવદાસ ના પગ કડી આશીર્વાદ લીધા

અને સાત વર્ષ જૂની ઘટના યાદ કરાવી શિવદાસ ઘટનાને એક સપનું સમજી ને ભૂલી ગયો હતો પરંતુ રશ્મી તે ઘટનાને કેવી રીતે ભૂલી શક્તી જેમાં તેને નવું જીવન મળ્યું હતું એના પિતાએ અને કોલાર માં એક ઘર ખરીદી અને આપ્યું અને એક ઓટોરિક્ષા પણ આપી આજે શિવદાસ મંજૂરી નથી કરતો તેઓ ચલાવે છે.

રશ્મિએ બેંગ્લોરમાં એક હોટલ ખોલી છે અને હંમેશાં શિવદાસ ને મળવા માટે આવે છે રશ્મી હજુ પણ કુવારી છે અને બેંગ્લોરમાં શિવદાસ ના બંને બાળકોને પોતાની પાસે રાખી અને અભ્યાસ કરાવે છે

તમને જણાવી દઈએ તો આ ઘટનાને આપણી બાજુ બેંગ્લોરથી રશ્મી ની એક મિત્ર અનુષ્કા ઠાકોર એ પોતાના બ્લોગમાં ઇ-મેલ પર મોકલી છેમિત્રો આપણે પણ હંમેશા બીજાની મદદ કરવા માટે તત્પર

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *