ઇમરાન ખાને જવાબી ચિઠ્ઠી માં લખી આ વાત, મોદી માટે બની શકે છે મુશ્કેલી….

પાકિસ્તાન તરફથી પત્ર આવ્યો છે. આ પત્ર પાકિસ્તાનના વડા પ્રધાન ઇમરાન ખાને લખ્યો છે, અને ભારતના વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને મોકલ્યો છે. આ પત્રમાં, વડા પ્રધાન મોદીને પાકિસ્તાન દિવસ નિમિતે શુભેચ્છાઓ પાઠવવા બદલ આભાર માનવામાં આવ્યો છે.

 જો કે, આ પત્રમાં એક એવી વસ્તુ છે, જે પીએમ મોદીનો મૂડ બગાડી શકે છે. ચાલો આપણે જાણીએ કે પીએમ મોદીએ મોકલેલા શુભેચ્છા પત્રના જવાબમાં પાકિસ્તાનના વડા પ્રધાન ઇમરાન ખાને શું લખ્યું છે.

જમ્મુ-કાશ્મીરનો ઉલ્લેખ કર્યો

29 માર્ચે પાકિસ્તાનના વડા પ્રધાન ઇમરાન ખાને તેમના પત્ર બદલ વડા પ્રધાન મોદીનો આભાર માન્યો, પરંતુ જમ્મુ-કાશ્મીરનો સૂર તોડ્યા વગર જીવી ન શક્યો. તેઓએ લખ્યું-

પાકિસ્તાની લોકો ભારત સાથે જોડાયેલા તમામ પોડોશીઓ સાથે સૌરાષ્ટ્રસ્તૃત અને શાંતિપૂર્ણ સંબંધો ધરાવે છે. અમારું માનવું દક્ષિણ એશિયામાં કાયદેસર શાંતિ અને સ્થિરતા માટે ભારત અને પાકિસ્તાનના તેમના દેશોના પ્રશ્નોના સમાધાન લાવે તે જરૂરી છે. ખાસ કરીને જમ્મુ-કાશ્મીરનો વિવાદ.

ઇમરાન ખાને લખાયેલ, પી.એ. મોદીનો આભાર માન્યો

પાકિસ્તાન દિવસની શુભેચ્છા પાઠ તમારા પત્ર માટે હું તેનો આભાર માનું છું. પાકિસ્તાની લોકો સ્વતંત્રતા, સર્વભૌમ રાજ્યની સ્થાપના કરેલી સ્થાપનાની સમૃદ્ધિ અને અગ્નિચેતીના શ્રદ્ધાંજલિની ઉજવણીનો દિવસ છે જ્યાં તેઓ સ્વતંત્રતા સાથે જોડાયેલા સંદેશાઓનો ઉપયોગ કરી શકે છે.

ઇમરાણે પત્રકારોએ વિશ્વાસપૂર્વક જણાવ્યું હતું કે કોઈ પણ નિષ્ક્રિય લોકોની વાતચીત કરી શકશે નહીં, પરંતુ જીવનનિર્વાહ માટે જીવનનિર્વાહ જરૂરી બન્યો છે. તેમના પત્રકારો, તે કોરોના રોગચાળાની અંતિમ ભારતીય મૂળ શુભેચ્છા પઠવી રહી હતી.

પાકિસ્તાનના વડા પ્રધાન ઇમરાન ખાને નરેન્દ્ર મોદીના પત્રના જવાબમાં પત્ર લખ્યો છે. ચાલો જાણીએ પત્રમાં શું છે.

પાકિસ્તાન તરફથી પત્ર આવ્યો છે. આ પત્ર પાકિસ્તાનના વડા પ્રધાન ઇમરાન ખાને લખ્યો છે, અને ભારતના વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને મોકલ્યો છે. આ પત્રમાં, વડા પ્રધાન મોદીને પાકિસ્તાન દિવસ નિમિતે શુભેચ્છાઓ પાઠવવા બદલ આભાર માનવામાં આવ્યો છે. 

જો કે, આ પત્રમાં એક એવી વસ્તુ છે, જે પીએમ મોદીનો મૂડ બગાડી શકે છે. ચાલો આપણે જાણીએ કે પીએમ મોદીએ મોકલેલા શુભેચ્છા પત્રના જવાબમાં પાકિસ્તાનના વડા પ્રધાન ઇમરાન ખાને શું લખ્યું છે.

મોદીએ પાકિસ્તાનના રાષ્ટ્રીય દિવસ પર એક પત્ર લખ્યો હતો

પાકિસ્તાનના રાષ્ટ્રીય દિવસ (23 માર્ચ) ના પ્રસંગે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ પાડોશી દેશના વડા પ્રધાન ઇમરાન ખાનને અભિનંદન સંદેશ આપ્યો. લાંબા સમયથી બંને દેશો વચ્ચે ચાલી રહેલા તણાવ વચ્ચે નિષ્ણાંતોએ આ પગલું ખૂબ મહત્વનું માન્યું હતું. 

ઇમરાન ખાનને લખેલા પત્રમાં પીએમ મોદીએ કહ્યું હતું કે ભારત તેના પડોશીઓ સાથે વધુ સારા સંબંધ ઇચ્છે છે. પરંતુ આ મિત્રતામાં આતંકવાદને કોઈ સ્થાન નથી. 

આતંક મુક્ત વાતાવરણ બનાવવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. આ પહેલા પણ પીએમ મોદીએ 20 માર્ચે ટિ્‌વટ કર્યું હતું, જ્યારે ઇમરાન ખાન કોરોના વાયરસથી પીડિત હોવાના સમાચાર આવ્યા હતા, અને જલ્દીથી તેમની શુભકામનાઓ પાઠવી હતી.

આ વિકાસ એવા સમયે થયા છે જ્યારે તાજેતરમાં અફઘાનિસ્તાનમાં મળેલી બેઠકમાં બંને દેશોના વિદેશ પ્રધાનો સામ-સામે આવ્યા છે. એવા અહેવાલો પણ મળી રહ્યા છે કે પાકિસ્તાન સરકાર ભારત સાથે વેપાર સંબંધો ફરી શરૂ કરવાની તૈયારી કરી રહી છે. 

આ માટે ઇમરાન ખાન સરકારની મંત્રીમંડળની બેઠક 31 માર્ચે ઇસ્લામાબાદમાં યોજાવાની છે, તેમ ઈન્ડિયન એક્સપ્રેસ દ્વારા સૂત્રોના હવાલાથી દાવો કરવામાં આવ્યો છે.

 Augustગસ્ટ 2019 માં, ભારત સરકારે જમ્મુ-કાશ્મીરને વિશેષ દરજ્જો આપતા આર્ટિકલ 370 નાબૂદ કર્યા બાદ પાકિસ્તાને વ્યાપારિક સંબંધો તોડી નાખ્યા.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *