માતાએ કપડાંની સિલાઇ કરીને સ્કૂલની ફી ભરી દીધી, બંને પુત્રોએ માતા-પિતાને આઈએએસ અધિકારીઓ તરીકે ગૌરવ અપાવ્યું…જુઓ

માતાએ કપડાંની સિલાઇ કરીને  સ્કૂલની ફી ભરી દીધી, બંને પુત્રોએ માતા-પિતાને આઈએએસ અધિકારીઓ તરીકે ગૌરવ અપાવ્યું…જુઓ

આ દુનિયામાં, દરેક સફળતાની પરાકાષ્ઠાને સ્પર્શવા માંગે છે પરંતુ દરેકને સફળતા પ્રાપ્ત કરવી શક્ય નથી. એવા ઘણા લોકો છે જેઓ પોતાનું લક્ષ્ય પ્રાપ્ત કરવામાં સફળ થાય છે. માર્ગ દ્વારા, માતાપિતા તેમના બાળકોને મોટો વ્યક્તિ બનાવવા માટે તમામ પ્રયત્નો કરે છે.

તેમના બાળકોની તમામ જરૂરિયાતોને પહોંચી વળવા માટે રાત-દિવસ સખત મહેનત કરવી જેથી તેમનું બાળક વાંચન અને લેખન દ્વારા એક મહાન અધિકારી બને. આ પૃથ્વી પર એક માતા છે જે પોતાના બાળકો માટે કોઈપણ પ્રકારના બલિદાન અને સંઘર્ષથી પીછેહઠ કરતી નથી. માતા તેના બાળકોના સપના અને જરૂરિયાતો માટે કંઇપણ કરવા તૈયાર હોય છે.

આજે અમે તમને એક માતાના સંઘર્ષની વાર્તા વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેણે બાળકોને સક્ષમ બનાવવા માટે તેના હાથ બંધ કર્યા નહીં. માતા આખી રાત બાળકો માટે કપડા સીવતા. આખરે, આ બંને માતા રેડ કન્ટ્રીની મોટી ઓફિસર બની અને તેઓએ બંને માતા-પિતાનું નામ આગળ વધાર્યું.

તમને જણાવી દઇએ કે રાજસ્થાનના ઝુનઝુનુમાં રહેતા સુભાષ કુમાવત વ્યવસાયે દરજી છે. તેની એક નાની દુકાન છે જેમાં તે બેસે છે અને લોકોના કપડા ટાંકા કરે છે. તેનું ઘર આ નાની દુકાનથી ચાલે છે. તેની પત્નીનું નામ રાજેશ્વરી દેવી છે અને ટેલરિંગમાં પણ કામ કરે છે. તેઓને પંકજ અને અમિત નામના બે પુત્ર છે.

આ બંને અભ્યાસ લેખનમાં હોંશિયાર છે. તમને જણાવી દઈએ કે પંકજ અને અમિત બંનેએ આઈઆઈટી દિલ્હીથી મિકેનિકલ એન્જિનિયરિંગમાં બી.ટેક કર્યું છે. આ બંને ભાઈઓનું સ્વપ્ન સિવિલ સર્વિસનું હતું પણ તેમના સપનાને પૂરા કરવા માટે, તેમને અનેક પડકારોનો સામનો કરવો પડ્યો.

ઘરની આર્થિક સ્થિતિ ન હોવાને કારણે તેને ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. તેની માતાએ આખી રાત ટ્રમ્પેટ કામ કર્યું અને તેના પિતા ટાંકાવાનું શરૂ કરી દીધા. આ બંને ભાઈઓ ભણવામાં હોશિયાર હતા, તેથી તેમના માટે વાંચવું સરળ હતું પરંતુ તેમના માતાપિતાને ભણાવવું ખૂબ મુશ્કેલ હતું.

પંકજ અને અમિતના માતાપિતા હંમેશાં તેમના બાળકોને કહેતા હતા કે તમારે બંનેએ ભણવું જોઈએ અને મોટા માણસો બનવું જોઈએ. રાત-દિવસ સખત મહેનત કરીને માતા-પિતા બાળકોની ફી, પુસ્તકો અને અન્ય વસ્તુઓની વ્યવસ્થા કરતા. પૈસા માટે માતા રાતોરાત જાગી રહેતી અને તેના કપડા વગાડતી. જેથી આવક વધારે થઈ શકે.

માતાપિતાના બલિદાન અને સંઘર્ષને જોઈને, આ બંને ભાઈઓએ પોતાનો લક્ષ્યાંક નિશ્ચિતરૂપે હાંસલ કરશે તેવું મન બનાવ્યું હતું. આખરે આ બંને ભાઈઓના પ્રયત્નો છૂટ્યા. પંકજ અને અમિતે મળીને વર્ષ 2018 માં યુપીએસસીની પરીક્ષા આપી હતી. જ્યારે માતાપિતાને આ બંને ભાઈઓની સફળતા વિશે જાણ થઈ ત્યારે તેમની ખુશી માટે કોઈ સ્થાન નહોતું.

માતા અને પિતા બંનેની આંખોમાંથી આંસુ છલકાયા. આપને જણાવી દઈએ કે તેના બંને પુત્રો પંકજ અને અમિતની પસંદગી યુપીએસસી સિવિલ સર્વિસીઝ પરીક્ષામાં થઈ હતી. પંકજે 443 મા રેન્ક અને અમિતને 600 મા રેન્ક મળ્યો છે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *