નીતા અંબાણીની નાની નણદ દિપ્તી વિશેના જાણો રહસ્યો

દેશમાં સૌથી વધુ ચર્ચાયેલા પરિવારોમાં એક છે ધીરુભાઇ અંબાણી. અલબત્ત ધીરુભાઈ અંબાણી હવે આપણી વચ્ચે નથી, પરંતુ તેઓ પોતાનો મોટો પરિવાર છોડી ગયા છે. જો કે આ કુટુંબના કેટલાક સભ્યો ખૂબ જ લોકપ્રિય છે, તેમ છતાં ઘણા લોકો એવા છે કે જેના વિશે બહુ ઓછું જાણીતું છે.

અંબાણી પરિવારનો ઉલ્લેખ કરવાની વાત કરવામાં આવે તો મુકેશ અંબાણી અને અનિલ અંબાણીના નામ હંમેશા ચર્ચામાં રહે છે. હવે આ પરિવારની મહિલાઓ પણ ચર્ચામાં આવવા માંડી છે,

જેમાં નીતા અંબાણી, ટીના અંબાણી, શ્લોકા મહેતા અને ઇશા અંબાણીની ચર્ચાઓ દરરોજ થઈ રહી છે. પરંતુ આ ચાર સિવાય અંબાણી પરિવારમાં બીજા ઘણા સભ્યો છે, જે કદાચ મીડિયા ફ્રેન્ડલી ન પણ હોય, પરંતુ અંબાણી પરિવારમાં તેમનું મહત્વ ક્યાંયથી ઓછું નથી.

થોડા દિવસો પહેલા, અમે તમને મુકેશ અંબાણીની બહેન નીના કોઠારી સાથે જોડાયેલા કેટલાક તથ્યો કહ્યા હતા, જેના વિશે થોડા લોકો જાણતા હતા. આજે અમે તમને દીપ્તિ સાલગાઓકર, ધીરુભાઇ અંબાણી અને કોકિલા અંબાણીના સૌથી નાના બાળક વિશે જણાવીશું.

મુકેશ અંબાણી અને અનિલ અંબાણીની પ્રિયતમ બહેન દિપ્તી સાલગાઓકર ખૂબ મીડિયા મૈત્રીપૂર્ણ નથી, પરંતુ તે અંબાણી પરિવારના દરેક કાર્યમાં દેખાય છે. આજે અમે તમને દીપ્તિ સાલગાઓકર સાથે જોડાયેલી વાતો વિશે જણાવીશું, જે બહુ ઓછા લોકો જાણે છે.

અંબાણી પરિવારનું પહેલું લવ મેરેજ


તે વર્ષ 1978 ની વાત હતી જ્યારે ધીરુ ભાઈ અંબાણી મુંબઇની સૌથી ઉંચી ઇમારત ઉષા કિરણના 22 મા માળે તેના પરિવાર સાથે રહેતા હતા. બીજો એક પ્રખ્યાત ઉદ્યોગપતિ વાસુદેવ સાલગાઓકર પણ તે જ મકાનના 14 મા માળે તેના પરિવાર સાથે રહેતો હતો. તે દાયકામાં, અંબાણીની જેમ, દેશના મોટા ઉદ્યોગપતિઓની સૂચિમાં પણ સાલ્ગાઓકારનું નામ હતું.

એક જ બિલ્ડિંગમાં સાથે રહેતા હતા ત્યારે ધીરુ ભાઈઓ અંબાણી અને વાસુદેવ સાલ્ગાઓકાર સાથે મિત્રતા બન્યા હતા, જ્યારે મુકેશ અંબાણી અને વાસુદેવ સાલ્ગાઓકારનો નાનો પુત્ર દત્તરાજ સાલ્ગાઓકાર પણ મિત્ર બન્યો હતો. બંને પરિવારો એક બીજાના ઘરે આવવા લાગ્યા.

દત્તરાજ અને દીપ્તિ પહેલી નજરે એક બીજાના પ્રેમમાં પડ્યાં. જેમ જેમ મુકેશ અને દત્તરાજા વચ્ચેની મિત્રતા ગા deep થઈ, તેમ દત્તરાજ અને દીપ્તિનો પ્રેમ પણ વધ્યો. બંનેએ કોઈ પણ વિલંબ કર્યા વિના આખી વાત તેમના પરિવારના સભ્યોને જણાવી.

આ વાતની જાણ થતાં બંનેના પરિવારજનોએ આ સંબંધને મંજૂરી આપી હતી. દત્તરાજ અને દીપ્તિએ વર્ષ 1983 માં 5 વર્ષના લગ્ન પ્રસંગ પછી લગ્ન કર્યા.

એક મીડિયા હાઉસને આપેલા એક જૂના ઇન્ટરવ્યુમાં દત્તરાજે કહ્યું હતું કે, “દિપ્તીના ઘરનું આ પહેલું લગ્ન અને મારા ઘરનો છેલ્લો લગ્ન હતો કારણ કે હું 7 ભાઈ-બહેનોમાં સૌથી નાનો હતો”.

દીપ્તિ સલગાઓકર ક્યાં રહે છે


વાસુદેવ સાલગાઓકરના અવસાન પછી, દત્તરાજે તેમના પિતા દ્વારા નક્કી કરેલા કેટલાક વ્યવસાયને આગળ ધપાવ્યા હતા અને ધીરુભાઇ અંબાણી સાથે જોડાયા હતા. તેમના પિતાની જેમ, દુતરાજ પણ આજે એક સફળ ઉદ્યોગપતિ છે.

દીપ્તિ સાથે તેના લગ્ન પછી, દત્તરાજે ગોવામાં તેના પૂર્વજોના ઘરે રહેવાનું નક્કી કર્યું. દીપ્તિ ત્યારથી તેના પરિવાર સાથે સમાન સમાધાન છે. આપને જણાવી દઈએ કે દત્તરાજ ઉત્તર ગોવાના રહેવાસી છે, કોંકણી હોવાને કારણે તેના પરિવારના રિવાજો પણ જુદા છે.

લગ્ન પછી દીપ્તિ તેના સાસરાવાળા ઘરે આવી ત્યારે તે માત્ર સાળી-વહુ સાથે વાત કરી શકતી ન હોવાથી તે માત્ર કોંકણી ભાષા જ જાણતી હતી. પરંતુ દિપ્તી હંમેશાં પિતા ધીરુભાઇ અંબાણી પાસેથી શીખ્યા કે સફળ જીવન માટે પરિવર્તન સ્વીકારવું અને તેમની સાથે તાલ રાખવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

આથી દીપ્તિએ કોંકણી ભાષા શીખી. એટલું જ નહીં, દીપ્તિ માટે મુંબઈની જિંદગી છોડીને ગોવામાં સ્થાયી થવું સરળ નહોતું. પરંતુ દત્તરાજ અને તેના પરિવારે દિપ્તીનો સંપૂર્ણ ટેકો આપ્યો.

ધીરુભાઇ અંબાણી પણ તેમની દીકરી સાથે ફેક્સ મશીન દ્વારા વાત કરતા હતા. તમને જણાવી દઇએ કે દત્તરાજ અને દીપ્તિએ ગોવામાં એક સુંદર ઘર પણ બનાવ્યું છે, જ્યાં તે અઠવાડિયામાં એકવાર જાય છે.

ડીપ્ટી સલગાઓકર શું કરે છે


દીપ્તિ સાલ્ગાઓકર ગૃહ નિર્માતા છે અને દુતરાજ વીએમ સાલ્ગાઓકાર ગ્રુપ Companyફ કંપનીનો માલિક છે, જે ઘણી વસ્તુઓમાં વહેવાર કરે છે. દીપ્તિ કેટલીકવાર તેના ધંધામાં પણ તેના પતિને મદદ કરે છે.

દિપ્તી સાલ્ગાઓકાર અને દત્તરાજનાં બાળકો
દીપ્તિ અને દત્તરાજને બે બાળકો છે. પુત્ર વિક્રમ વ્હર્ટન બિઝનેસ સ્કૂલનો સ્નાતક છે અને દત્તરાજ સાથે ધંધો કરે છે, જ્યારે પુત્રી ઇશેતાએ આર્ટ્સ અને જર્નાલિઝમનો અભ્યાસ કર્યો છે અને તે ખૂબ જ પ્રખ્યાત વાઇલ્ડલાઇફ ફોટોગ્રાફર છે.

ઇશેતાએ વર્ષ 2016 માં નીરવ મોદીના નાના ભાઈ નીશલ મોદી સાથે લગ્ન કર્યા હતા. ઇશેતા અત્યંત મીડિયા મૈત્રીપૂર્ણ છે અને અંબાણી હાઉસમાં ઘણીવાર જોવા મળે છે. ઇશિતા અનેક ઇવેન્ટ્સમાં નીતા અંબાણી અને તેના પરિવાર સાથે પણ દેખાય છે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *