જયા કિશોરી એક કથા કરવાના લે છે આટલા રૂપિયા..ઓહઃ બાપ રે…

પ્રખ્યાત વાર્તાકાર અને ભજન ગાયિકા જયા કિશોરી પણ સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ સક્રિય રહે છે. આ દ્વારા તે તેના ભક્તોની સમસ્યાઓ અને પ્રશ્નો સાંભળે છે અને તેમને યોગ્ય નિરાકરણ આપે છે. તેના સંબંધિત વિડિઓઝ તેની યુટ્યુબ ચેનલ પર પણ અપલોડ કરે છે. તેની યુટ્યુબ ચેનલનું નામ ‘હું છું જયા કિશોરી’ છે. તેની વિડિઓઝ વપરાશકર્તાઓ દ્વારા ખૂબ જ પસંદ આવ્યા છે.

તાજેતરમાં જ આ વિશે લગતી એક વિડિઓ તેની યુટ્યુબ ચેનલ પર શેર કરવામાં આવી હતી. વીડિયોમાં એક યુવાન ભક્ત તેને પ્રશ્નો પૂછતો નજરે આવે છે. યુગ નામના આ ભક્તએ તેને એવો સવાલ પૂછ્યો કે તે પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગઈ.

યુગ નામના એક નાના છોકરાએ કિશોરી જીને પૂછ્યું કે કથાકાર કેવી રીતે બનાય છે. આના જવાબમાં કિશોરી જીએ કહ્યું કે જીવનમાં કંઇપણ બનવા માટે પહેલા કેટલીક બાબતોનું ધ્યાન રાખવું પડશે. પ્રથમ વસ્તુ જેમાં સારા ગુરુ માર્ગદર્શન લેવામાં આવે છે. કારણ કે ગુરુ વિના આપણને સાચા-ખોટા વિશે ખબર નથી હોતી. તે આપણને સાચી દિશા બતાવે છે.

તેમને પોતાને ગુરુને લાયક બનાવવાનું કહ્યું. તેમનું માનવું છે કે ઘણા લોકો ગુરુની વાતને અવગણે છે. તેથી જ વ્યક્તિએ પહેલા પોતાને આ માટે લાયક બનાવવું જોઈએ અને ગુરુની દરેક આજ્ઞાનું પાલન કરવું જોઈએ.

કિશોરી જીએ ત્રીજી સૌથી અગત્યની વાત કહી છે સખત મહેનત. તેઓ માને છે કે કોઈ પણ વ્યક્તિ સખત મહેનત કર્યા વિના કોઈપણ કાર્યમાં સફળ થઈ શકશે નહીં. બીજી બાજુ, જો કોઈ વ્યક્તિ કથાવાચક બનવા માંગે છે, તો તેણે બધા મહાન સંતો અને ભગવાનની વાર્તાઓ સંબંધિત પુસ્તકો વાંચવા જોઈએ.

જ્યાં સુધી કોઈ વ્યક્તિ પોતાનુંજ જ્ઞાન વધારતું નથી, ત્યાં સુધી તે વાર્તા બીજાને કહી શકશે નહીં. ચોથું અને છેલ્લું મુદ્દો સમજાવતાં કિશોરી જીએ કહ્યું કે બીજું કંઈપણ બનતા પહેલા દરેક વ્યક્તિએ એક સારો વ્યક્તિ બનવું જોઈએ. કારણ કે માત્ર એક સારો વ્યક્તિ જ ખરેખર સારું કામ કરી શકે છે. સારા વ્યક્તિત્વની વ્યક્તિને બધે સફળતા મળે છે.

જયા કિશોરી એક વાર્તાકાર અને ભજન ગાયિકા છે. જે તેમના પ્રેરણાત્મક ભાષણ અને ભક્તિ આલ્બમ માટે પણ પ્રખ્યાત છે. કિશોરી જીનો જન્મ 13 જુલાઈ 1995 ના રોજ થયો હતો. 7 વર્ષની ઉંમરે જયા કિશોરીએ ઠાકુરજીના ભજન ગાવાનું શરૂ કર્યું હતું. તેમણે કોલકાતામાં વસંત મહોત્સવ દરમિયાન સત્સંગમાં ગાયું હતું.

9 વર્ષની ઉંમરે જયા કિશોરીએ લિંગષ્ટકમ્, શિવ-તાંડવ સ્તોત્રમ, રામાષ્ટકમ વગેરે સંસ્કૃતમાં ઘણા સ્તોત્રો ગાયાં. ત્યારબાદ 10 વર્ષની ઉંમરે તેમણે એકલા સુંદરકાંડ ગાયાં. જે લોકોને ખૂબ ગમ્યા.

તેમણે ઘણા ભક્તિ આલ્બમ્સ પર પોતાનો અવાજ આપ્યો છે. જયા કિશોરી ‘નાના બાઇ કા માયરા, નરસી કા ભાત’ રજૂ કરેલા છે. તેમને પ્રારંભિક શિક્ષણ આપનાર ગુરુ ગોવિંદરામ મિશ્રાએ તેમનું નામ રાધા રાખ્યું હતું. વળી, શ્રી કૃષ્ણ પ્રત્યેના તેમના પ્રેમને જોતાં, તેણે કિશોરને આશીર્વાદ રૂપે ‘કિશોરી જી’ પદવી આપી.

‘PTV હિન્દુસ્તાન’ નામની એક ચેનલે જયા કિશોરીની બુકિંગ ઓફિસના કર્મચારી સાથે વાત કરી હોવાનો દાવો કર્યો હતો અને કહ્યું હતું કે કિશોરી જી વાર્તા કરવા માટે શું ચાર્જ લે છે. આ માહિતી મુજબ કિશોરી જી એક વાર્તા કરવા માટે 9 લાખ 50 હજાર રૂપિયા લે છે. આ ફીનો અડધો ભાગ એટલે કે 4 લાખ 25 હજાર રૂપિયા કથાના પહેલાં લેવામાં આવે છે અને અડધી ફી કથા કર્યા બાદ લેવામાં આવે છે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *