મહિલાએ એક સાથે આપ્યો 4 બાળકો ને જન્મ, ડિલિવરી પછી નો નજારો હતો જોવા જેવો

મહિલાએ એક સાથે આપ્યો 4 બાળકો ને જન્મ, ડિલિવરી પછી નો નજારો હતો જોવા જેવો

માતા બનવું એ દરેક સ્ત્રીનું સ્વપ્ન છે. તેઓ વિશ્વની શ્રેષ્ઠ લાગણીઓમાંની એક છે. તેથી જ્યારે પણ સ્ત્રી ગર્ભવતી હોય છે ત્યારે તેની ખુશી સાતમા આસમાન પર હોય છે. વળી, મહિલાનો પતિ અને ઘરના અન્ય લોકો પણ આ મુલાકાતી મહેમાનની આતુરતાપૂર્વક રાહ જુએ છે.

આવી પરિસ્થિતિમાં, જ્યારે ભગવાન તમારી ખુશીઓને ચાર ગણા કરશે ત્યારે શું થશે. તેનો અર્થ એ કે તેઓ તમને એકને બદલે એક જ સમયે ચાર બાળકો આપે છે. જો કોઈ ચાર બાળકોને સાથે જોવામાં ખુશ છે,

તો કોઈ તેમના ઉછેરની ચિંતા કરવાનું શરૂ કરશે. જોડિયા હોવું સામાન્ય છે. કેટલીકવાર ત્રણ બાળકો એક સાથે જન્મે છે. પરંતુ ચાર બાળકોને જન્મ આપતી ઘટના ભાગ્યે જ જોવા મળે છે. ઉત્તર પ્રદેશની રાજધાની લખનૌમાં પણ આવો જ એક કિસ્સો જોવા મળ્યો છે.

હકીકતમાં, જિયાઉલ હકની પત્ની રેહાના, કપૂર, મજાપુર ગોંડામાં રહેતી હતી, તે તેના પેટ થી હતી. આવી સ્થિતિમાં, તેમણે તેની પત્નીને પ્રસૂતિ માટે લખનઉ-સીતાપુર હાઇવે પર સ્થિત હર્ષ હોસ્પિટલમાં દાખલ કરી હતી.

રેહાનાના પેટમાં એક સાથે ચાર નાના પળો હતા, એવી સ્થિતિમાં કે સામાન્ય ડિલિવરી શક્ય નહોતી. તેથી ડોકટરોની ટીમે મોટું ઓપરેશન કરવાનું નક્કી કર્યું. જો કે, આ થોડું જોખમી પણ હતું કારણ કે અહીં મહિલા એક સાથે ચાર બાળકોને જન્મ આપવા જઇ રહી હતી. જો કે, સ્ત્રીરોગ ડોક્ટર આશા મિશ્રા, ડો. વૈભવ જૈન અને ડો.પૂર્ણેન્દુ મિશ્રાની ટીમે કોઈ પણ સમસ્યા વિના સફળતાપૂર્વક આ ઓપરેશન કર્યું હતું.

આ ખુશીની વાત હતી કે ઓપરેશન બાદ મહિલા અને ચારેય બાળકોની તબિયત સારી છે. રેહાનાએ ચારમાંથી બે પુત્ર અને બે પુત્રીને જન્મ આપ્યો છે. જો કે, આ બધા હોસ્પિટલમાં ડોકટરોની દેખરેખ હેઠળ છે.

બીજી તરફ, પરિવારમાં ચાર નવા મહેમાનોના આગમનથી ખુશીનું વાતાવરણ સર્જાયું છે. રેહાનાનો પતિ મુંબઇમાં લિફ્ટ બનાવવાની ફેક્ટરીમાં કામ કરે છે. જ્યારે તેમના પરિવારને પૂછવામાં આવ્યું કે તે ફુગાવાના આ યુગમાં ચારેય બાળકોને કેવી રીતે ઉછેરશે,

ત્યારે તેણે કહ્યું કે આમાં કોઈ મુશ્કેલી નહીં આવે. મારા ચારેય બાળકોનો જન્મ રમજાન મહિનામાં થયો હતો. તેઓ પણ અલ્લાહના આશીર્વાદ દ્વારા પોષવામાં આવશે. જોકે તેનો પરિવાર ખુશીની ઉજવણી કરી રહ્યો છે.

ડોક્ટર. આશા મિશ્રા કહે છે કે આવા કિસ્સાઓ ખૂબ જ નિર્ણાયક છે. એક સાથે ચાર બાળકોને જન્મ આપતા ઘણા જોખમો થવાની સંભાવના છે. જો કે, આ કિસ્સામાં બધું બરાબર થઈ ગયું છે. બીજી તરફ, જ્યારે આ સમાચાર સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયા,

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *