પતિએ દારૂ છોડ્યો તો પત્નીએ આપી દીધા છુટા છેડા અને બોલી પતિ દારૂડિયા જ હોવા જોઈએ

દુનિયાભરની મહિલાઓ પ્રયાસ કરે છે કે પતિને દારૂ પીવાનું છોડી દેવામાં આવે, દારૂના નશોથી છૂટકારો મળે, પરંતુ ભોપાલમાં એક મહિલા તેના પતિને છૂટાછેડા આપે છે કારણ કે તેના પતિએ દારૂ અને જુગાર બંધ કરી દીધો છે.

મહિલાએ કહ્યું કે જો તે દારૂ ન પીતો હોય તો પતિનું શું થશે. કાઉન્સેલર સરિતા રાજાણીએ આ બંનેને સમજાવવા માટે ખૂબ જ પ્રયાસ કર્યા હતા પરંતુ બંને પતિ દારૂ પીવા તૈયાર ન હતા અને પત્ની પણ દારૂ પીધા વગર પતિ સાથે રહેવા તૈયાર નહોતી.

પૈસા બચાવવા પતિ સાથે દારૂ પીવાનું શરૂ કર્યુંપત્નીનો આક્ષેપ છે કે તેમના લગ્ન ત્રણ વર્ષ પહેલા થયા હતા. લગ્ન પહેલા તેણી સમજી ગઈ હતી કે તેનો પતિ દારૂ પીતો નથી, પરંતુ પાછળથી તેને જાણ થઈ કે તે દારૂ પણ પીવે છે અને જુગાર રમે છે.

આ બધામાં અડધો પગાર ખર્ચ કરવામાં આવ્યો હતો. તેથી આ બંનેએ આ સાથે લડવાનું શરૂ કર્યું હતું. એક દિવસ પતિએ કહ્યું કે તે દારૂ છોડી શકશે નહીં પરંતુ જો તેની પત્ની પણ દારૂ પીવા માંડે તો તે બહાર જવાનું બંધ કરી દેશે. તેથી તેના પતિને બહાર જતા અટકાવવા તેણે દારૂ પીવાનું શરૂ કરી દીધું હતું.

હવે હું દારૂ વિના જીવી શકતો નથી, તેથી મારે મારા પતિ પાસેથી છૂટાછેડા જોઈએ છે

પત્નીનું કહેવું છે કે થોડા દિવસો પછી તેનો પતિ બાબાના સંપર્કમાં આવ્યો અને આધ્યાત્મિકતાના માર્ગ પર શરૂ થયો. જે બાદ તેણે આલ્કોહોલ વગાડવાનું અને પત્તા રમવાનું બંધ કરી દીધું હતું પરંતુ હવે તે દારૂનો વ્યસની બની ગયો છે. હવે તે દારૂ પીવા માંડે છે, તેથી તે દારૂ છોડી શકતી નથી.

જો તેણે પણ આવું જ કરવાનું હતું, તો તેણે તેને દારૂ પીવાનું શીખવવું જોઈએ. દારૂ પીને પત્નીની આ જીદને કારણે બંને વચ્ચે છૂટાછેડા થવાના છે.

સલાહકાર સરિતા રાજાણી કહે છે કે પતિ-પત્ની મક્કમ છે. આથી બંને છૂટાછેડા લેવા આગ્રહ રાખે છે.

પતિએ દારૂ છોડ્યો તો પત્નીએ આપી દીધા છુટા છેડા અને બોલી પતિ દારૂડિયા જ હોવા જોઈએ

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *