વિશ્વના 5 ભયાનક રસ્તા,જે ફક્ત લોકોને ધ્રુજાવતા બનાવે છે જાણો

તમે ખાડાટેકરાવાળું અથવા ખાડાટેકરાવાળા માર્ગો પર ચાલ્યા જ હશે. માર્ગ દ્વારા, આ માર્ગો એટલા ખતરનાક નથી, જેના પર આપણે ચાલવામાં ડરતા હોઈએ છીએ. પરંતુ આજે અમે તમને વિશ્વના એવા ડરામણા માર્ગો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ,

જેના પર દરેક જવામાં સફળ નથી. નબળા હૃદયવાળા લોકો આ માર્ગો પર બિલકુલ આગળ વધી શકતા નથી. આ રસ્તાઓ એટલા ખતરનાક છે કે દરેક ક્ષણે મૃત્યુ ફરતું રહે છે. આ માર્ગો પર ચાલવાથી લોકોનો આત્મા ફક્ત દૂર જોતા જ કંપાય છે.

સ્પેનના દક્ષિણ વિસ્તારમાં 110 વર્ષ જૂનો ‘અલ કુમિનોટો ડેલ રે’ માર્ગ વિશ્વના સૌથી ખતરનાક માર્ગોમાંનો એક માનવામાં આવે છે. તેને ‘કિંગ્સ પાથ-વે’ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. તે વર્ષ 1905 માં બનાવવામાં આવ્યું હતું. આ ખતરનાક માર્ગ જળ વિદ્યુત પ્લાન્ટમાં કામ કરતા મજૂરો માટે બનાવવામાં આવ્યો હતો. જો કે, આ રસ્તો વર્ષ 2000 માં બંધ કરવામાં આવ્યો હતો, કારણ કે બે લોકો ટોચ પરથી નીચે આવી ગયા હતા અને અહીં તેનું મોત થયું હતું.

પશ્ચિમ ચીનના ગુલુકન ગામના બાળકો આ ખતરનાક માર્ગમાંથી પસાર થાય છે અને શાળામાં અભ્યાસ કરે છે. આ 5000 ફૂટ લાંબો રસ્તો એક ખડક પર બનાવવામાં આવ્યો છે, જેને ‘ક્લિફ પાથ’ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે

ચાઇનાનો હ્યુશાન ક્લિફસાઇડ પાથ હુઆશન પીળી નદીના બેસિન પાસે ઓર્ડોસ લૂપ વિભાગના દક્ષિણ-પશ્ચિમમાં શાંક્સી પ્રાંતના ક્વિલિંગ પર્વતની પૂર્વ છેડે સ્થિત છે. અહીં હુશાનની ઉત્તરી ટોચથી 1614 મીટરની itudeંચાઇ પર બે વોકવે બનાવવામાં આવ્યા છે. તે ‘હુઆ શાન યુ’ તરીકે વધુ પ્રખ્યાત છે. અહીં ઘણા પ્રવાસીઓ આવે છે. સરકારે અહીં સુરક્ષાની વ્યવસ્થા કરી છે, પરંતુ આ હોવા છતાં દર વર્ષે અહીં અકસ્માતો થતા રહે છે.

ફ્રાન્સના સેન્ટ પિયર ડી ઇન્ટ્રેમોન્ટમાં રોચ વેરંડમાં જવું એ દરેકની બસ નથી. અહીં પણ શ્રેષ્ઠ મજબૂત લોકોની આત્મા કંપાય છે.

ચીનના હુનાન પ્રાંતના યુયઆંગ ખાતે ચીનની સ્પાઇડર મેનની અમેઝિંગ આર્મીએ પોતાના જીવનને દાવ પર લગાવી 300 મીટરની .ંચાઈએ રસ્તો બનાવ્યો છે. આ જોખમી રસ્તો જોઈને લોકોનો શ્વાસ અટકી જાય છે

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *