બોલીવુડની આ અભિનેત્રીઓએ છૂટાછેડા લીધેલા પુરુષો સાથે લગ્ન કર્યા, આ યાદીમાં ઘણા પ્રખ્યાત નામ શામેલ છે

બોલિવૂડમાં એવી ઘણી અભિનેત્રીઓ છે જેમણે છૂટાછેડા લીધેલા વ્યક્તિને જીવનસાથી તરીકે પોતાનો જીવનસાથી બનાવ્યો છે. આજે અમે તમને આવી જ કેટલીક પ્રખ્યાત અભિનેત્રીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ …

બોલિવૂડમાં ઘણી એવી અભિનેત્રીઓ છે કે જેમણે ઈન્ડસ્ટ્રીમાંથી સંપત્તિ અને ખ્યાતિ મેળવ્યા હોવા છતાં, લગ્ન જીવન માટે અથવા છૂટાછેડા લીધેલી વ્યક્તિને તેમના લગ્ન જીવનસાથી તરીકે પસંદ કરી છે. આ સાબિત કરે છે કે પ્રેમમાં ન તો તર્ક છે અને ન તો કોઈ નિયમો. પ્રેમ હોય ત્યારે સાચા-ખોટાની કોઈ ઓળખ હોતી નથી. અહીં અમે તમને તે બોલિવૂડ અભિનેત્રીઓ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ કે જેમને કોઈની બીજી પત્ની બનવામાં કોઈ ખચકાટ ન અનુભવાઈ અને સુખી રીતે લગ્ન છૂટાછેડા લીધેલા પુરુષો. ચાલો અમે તમને તેમના વિશે જણાવીએ ..

બોલીવુડના અભિનેતા સૈફ અલી ખાન અને અભિનેત્રી કરીના કપૂરની જોડી બોલીવુડના સૌથી શાહી કપલ્સમાંથી એક છે. કરીના સાથે લગ્ન કરતા પહેલા સૈફ અલી ખાને તેના માતાપિતાની ઇચ્છા વિરુદ્ધ 21 વર્ષની ઉંમરે 33 વર્ષની અભિનેત્રી અમૃતા સિંહ સાથે લગ્ન કર્યા હતા, પરંતુ 13 વર્ષ પછી બે સંતાન હોવા છતાં બંને રસ્તાઓ અલગ થઈ ગયા હતા. ફિલ્મ ‘તાશન’ ના શૂટિંગ દરમિયાન સૈફ અલી ખાન અને કરીના કપૂર પ્રેમમાં પડ્યાં હતાં. બંનેએ એકબીજાને લગભગ 5 વર્ષ સુધી ડેટ કરી હતી અને ત્યારબાદ 16 Octoberક્ટોબર 2012 માં લગ્ન કર્યા હતા.

ટીવી એક્ટર સમીર સોની (સમીર સોની) એ 90 ના દાયકાના અંતમાં મોડેલ રાજલક્ષ્મી ખાનવિલકર સાથે પ્રખ્યાત જ્વેલરી ડિઝાઇનર અને પૂર્વ અભિનેત્રી નીલમ કોઠારી સાથે લગ્ન કર્યા. જો કે, તેઓએ 6 મહિના પછી જ છૂટાછેડા લીધા હતા. 2007 માં નીલમ અને સમીર એક સામાન્ય મિત્ર દ્વારા મળ્યા હતા. આખરે બંનેએ 24 જાન્યુઆરી, 2011 ના રોજ લગ્ન કર્યા.

બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ શિલ્પા શેટ્ટીના પ્રેમમાં પડ્યા બાદ રાજ કુંદ્રાએ તેનું પહેલું લગ્ન તોડ્યું હતું. રાજ કુંદ્રા અગાઉ કવિતા સાથે લગ્ન કર્યા હતા. તેની એક્સ વાઇફ કવિતા અનુસાર, તે શિલ્પા જ હતી જેણે રાજને તેની પત્નીને છોડીને તેની સાથે લગ્ન કરવા સમજાવ્યો હતો. જોકે રાજનું કહેવું છે કે તે શિલ્પાને મળ્યાના એક વર્ષ પહેલા જ કવિતાથી અલગ થઈ ગયો હતો. રાજ અને શિલ્પાએ છેવટે તમામ અવરોધોને પહોંચી વળતાં 22 નવેમ્બર, 2009 નાં રોજ લગ્ન કર્યા.

પૂર્વ મિસ યુનિવર્સ અને બોલિવૂડ અભિનેત્રી લારા દત્તાએ 16 ફેબ્રુઆરી, 2011 ના રોજ ટેનિસ ખેલાડી મહેશ ભૂપતિ સાથે લગ્ન કર્યા. જો કે, આ પહેલા મહેશ ભૂપતિનું બીજું લગ્ન હતું, કેમ કે તેણે અગાઉ મડેલ શ્વેતા જયશંકર સાથે લગ્ન કર્યાં હતાં. શ્વેતાએ લારા દત્તા પર ઘર તોડવાનો આરોપ લગાવ્યો હતો. તેણે એમ પણ દાવો કર્યો હતો કે મહેશ લારા દત્તા સાથે જ્યારે તે અને મહેશ સાથે હતા ત્યારે મુસાફરી શરૂ કરી હતી.

ફિલ્મ ડિસ્ટ્રિબ્યુટર અનિલ થદાનીએ પહેલા લગ્ન નિર્માતા રમેશ સિપ્પીની પુત્રી નતાશા સિપ્પી સાથે કરી હતી. જો કે, થોડા સમય પછી, બંનેએ એકબીજાથી પોતાને દૂર કર્યા. એવી અફવાઓ ઉઠી હતી કે બોલીવુડ અભિનેત્રી રવિના ટંડનની નજીકના કારણે અનિલને છૂટાછેડા લેવામાં આવ્યા હતા. બંનેની મુલાકાત ફિલ્મ ‘સ્ટમ્પ્ડ’ના શૂટિંગ દરમિયાન થઈ હતી અને બંને પ્રેમમાં પડ્યા હતા. રવિના ટંડન અને અનિલના લગ્ન 22 ફેબ્રુઆરી 2004 ના રોજ થયા હતા. ત્યારબાદથી બંને એક સાથે ખુશહાલ જીવન જીવી રહ્યા છે.

બલીવુડ અભિનેતા અભિષેક બચ્ચન સાથે કરિશ્મા કપૂરની સગાઈ તૂટી ગઈ ત્યારે કરિશ્મા કપૂરે દિલ્હી સ્થિત ઉદ્યોગપતિ સંજય કપૂર સાથે લગ્ન કરી લીધા, પરંતુ કરિશ્મા પહેલા સંજયના લગ્ન નંદિતા મહેતાની સાથે થયા હતા. બંનેના વર્ષ 2002 માં છૂટાછેડા થયા અને તે પછી 29 સપ્ટેમ્બર, 2003 ના રોજ સંજય અને કરિશ્માએ ખૂબ જ ભવ્ય રીતે લગ્ન કર્યા. જો કે, બે સંતાન હોવા છતાં, 11 વર્ષ પછી, બંનેએ અલગ થવાનું નક્કી કર્યું અને વર્ષ 2016 માં બંનેના છૂટાછેડા થઈ ગયા. (આ પણ વાંચો: ગૌતમી ગાડગીલ અને રામ કપૂરની લવ સ્ટોરી: વેલેન્ટાઇન ડે પર કપલે લગ્ન કર્યાં, તેમની લવ સ્ટોરી વાંચો)

તેની પહેલી પત્ની આરતી બજાજ હોવા છતાં ફિલ્મ ડાયરેક્ટર અનુરાગ કશ્યપ બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ કલ્કી કોચેલિન સાથે પ્રેમમાં પડ્યા હતા. અનુરાગ અને કલ્કીની મુલાકાત ફિલ્મ ‘દેવ ડી’ ના સેટ પર થઈ હતી. 2009 માં અનુરાગે આરતીથી છૂટાછેડા લીધા હતા અને કલ્કીને ડેટ કરવાનું શરૂ કર્યું હતું. 2011 માં, કલ્કી અને અનુરાગે લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું. જોકે, બંનેના 2015 માં છૂટાછેડા થયા હતા.

તેમના યુગના સુપરસ્ટાર ધર્મેન્દ્ર (ધર્મેન્દ્ર) ના પહેલા લગ્ન 1954 માં 19 વર્ષની વયે પ્રકાશ કૌર સાથે થયા હતા. જોકે બાદમાં ધર્મેન્દ્ર બોલીવુડની ડ્રીમ ગર્લ હેમા માલિની સાથે પ્રેમમાં પડ્યો હતો. પરિણીત હોવા છતાં, ધર્મેન્દ્ર પોતાને હેમા માલિનીના પ્રેમમાં પડતા રોકી શક્યો નહીં. જોકે હેમા માલિની પરિણીત પુરુષ સાથે લગ્ન કરવા તૈયાર નહોતી, પણ પછીથી તે સંમત થઈ ગઈ. ધર્મેન્દ્રની પહેલી પત્ની પ્રકાશ છૂટાછેડા લેવા તૈયાર નહોતી. આવી સ્થિતિમાં ધર્મેન્દ્રએ હેમા સાથે લગ્ન કરવા ઇસ્લામ સ્વીકાર્યો હતો. લગભગ 5 વર્ષ એકબીજા સાથે ડેટિંગ કર્યા પછી, ધર્મેન્દ્ર અને હેમા માલિનીએ 1979 માં લગ્ન કર્યા.

ફિલ્મ અભિનેત્રી હની ઇરાની અને જાવેદ અખ્તર સાથે કામ કરતી વખતે એક બીજાના પ્રેમમાં પડ્યાં હતાં. 21 માર્ચ, 1972 ના રોજ તેમના લગ્ન પણ થયાં. તેમને ઝોયા અખ્તર અને ફરહાન અખ્તર નામના બે બાળકો હતા. હની જ્યારે ઘર અને પરિવારની સંભાળ લેવામાં વ્યસ્ત છે, ત્યારે જાવેદ અખ્તર શાંતિથી બોલિવૂડ અભિનેત્રી શબાના આઝમીના પ્રેમમાં પડી ગયો છે. જ્યારે તેની પહેલી પત્નીને આ વાતની ખબર પડી ત્યારે બંને વચ્ચે ઝઘડો શરૂ થયો હતો. આ પછી, હનીને સમજાયું કે હવે જાવેદ ક્યારેય સરખો નહીં થાય. આવી સ્થિતિમાં તેમણે જાવેદ અખ્તરને તેને છોડીને જવા કહ્યું. આખરે 6 વર્ષ પછી બંનેના છૂટાછેડા થઈ ગયા અને શબાના આઝમી-જાવેદ અખ્તરના લગ્ન મુસ્લિમ રિવાજો સાથે થયા.

બોલિવૂડમાં ‘મિસ્ટર પરફેક્શનિસ્ટ’ તરીકે જાણીતા અભિનેતા આમિર ખાન (અમીર ખાન) તેના પાડોશી અને પહેલી ગર્લફ્રેન્ડ રીના દત્તાને પ્રેમ કરતા હતા. રીના દત્તા એક ફિલ્મ નિર્માતા હતા. માત્ર 19 વર્ષની ઉંમરે આમિરે રીના સાથે લગ્ન પણ કરી લીધા હતા. જોકે, ફિલ્મ ‘લગાન’ ના શૂટિંગ દરમિયાન આમિર ખાનનું હૃદય ફિલ્મ નિર્માતા કિરણ રાવ (કિરણ રાવ) દ્વારા ચોરી કરવામાં આવ્યું હતું, જે તે સમયે ફિલ્મ નિર્દેશક આશુતોષ ગોવારીકરના સહાયક તરીકે કામ કરી રહ્યા હતા. આમિર ખાન અને કિરણ રાવ અહીંથી સારા મિત્રો બન્યા અને તેમની મિત્રતા ધીરે ધીરે પ્રેમમાં ફેરવાઈ ગઈ. આમિર ખાને કિરણ રાવના લગ્ન રીના દત્તા સાથે 28 ડિસેમ્બર, 2005 ના રોજ તોડ્યા હતા, અને 2002 માં તેમના લગ્નના 15 વર્ષો તોડી નાખ્યા હતા.

1978 માં, પ્રખ્યાત ફિલ્મ અભિનેતા કમલ હસને લોકપ્રિય નૃત્યાંગના વાણી ગણપતિ સાથે લગ્ન કર્યા. જ્યારે વાણી સાત વર્ષ પછી યુએસએ ગયા ત્યારે એક મેકઅપની આર્ટિસ્ટ બનવા ગયા, તે દરમિયાન કમલ હાસન સારિકા (સારિકા) ને પોતાનું હૃદય આપી અને તેની સાથે રહેવા લાગ્યો. લિવ-ઇન રિલેશનશિપમાં જીવ્યા પછી, તેમને બે પુત્રી શ્રુતિ હાસન અને અક્ષરા હાસન હતા. બે બાળકો થયા પછી કમલ અને સારિકાએ આખરે 1988 માં સમાજના દબાણમાં લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું. ઉપરાંત, હાસને તેની પહેલી પત્ની વાણીથી છૂટાછેડા માટે અરજી કરી હતી.

જયાપ્રદા પાની યુગમાં બોલીવુડની સૌથી વધુ ચૂકવણી કરનારી અભિનેત્રીઓમાંની એક હતી. તે જ સમયે, તે આવકવેરા વિભાગના રડાર પર પણ આવી હતી. તે મુશ્કેલ સમયમાંથી પસાર થઈ રહી હતી. આ સમય દરમિયાન, તે ફિલ્મના નિર્માતા શ્રીકાંત નહતાને મળ્યો અને તે તેના પ્રેમમાં પડ્યો. શ્રીકાંત પહેલાથી જ પરિણીત હતો અને તેની પહેલી પત્નીથી ત્રણ સંતાનો હતા. 1986 માં, જયા અને શ્રીકાંતે લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું, પરંતુ શ્રીકાંતે પહેલી પત્નીને છૂટાછેડા આપ્યા વિના જયા સાથે લગ્ન કર્યા. અંતે, જયા પ્રદા ફક્ત શ્રીકાંતની બીજી પત્ની બની હતી અને તેણીને તેના પતિ પાસેથી કંઈપણ મળ્યું નહીં.

બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ કિરોન ખેર અને અભિનેતા અનુપમ ખેરના લગ્ન એકબીજાના પ્રેમમાં પડ્યા પછી 1985 માં થયા હતા. આ પહેલા અનુપમ ખેરના લગ્ન 1979 માં થયા હતા, પરંતુ તે આ સંબંધથી ખુશ નહોતા. તે જ સમયે, કિરણ ખેરના લગ્ન મુંબઈ સ્થિત ઉદ્યોગપતિ ગૌતમ બેરી સાથે પણ થયા હતા. બંને 5 વર્ષ સાથે હતા. જો કે, બંને તેમના સંબંધોમાં ખૂબ જ ખરાબ તબક્કામાંથી પસાર થયા હતા. અનુપમ અને કિરણ ખેર હવે એક બીજા સાથે લગ્ન કર્યા બાદ ખુશહાલ જીવન જીવી રહ્યા છે.

મિસ ઈન્ડિયા પેજન્ટ ‘વિજેતા અને ફિલ્મ’ ક્યામત સે ક્યામત તક ‘ની અભિનેત્રીના લગ્ન મહેતા ગ્રુપના માલિક જય મહેતા સાથે જુહી ચાવલા સાથે થયા હતા. જયનું આ બીજું લગ્ન હતું, કેમ કે તેણે ઉદ્યોગપતિ યશ બિરલાની બહેન સુજાથા બિરલા સાથે લગ્ન કર્યા હતા, જેનું વિમાન દુર્ઘટના દરમિયાન 1990 માં બેંગ્લુરુમાં મૃત્યુ થયું હતું. જય મહેતાએ વર્ષ 1995 માં જુહી ચાવલા સાથે તેની પત્નીના 5 વર્ષ અવસાન પછી લગ્ન કર્યા હતા.

રાની મુખર્જીએ યશ ચોપરાની ઘણી પ્રખ્યાત ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. આ સમય દરમિયાન, તે યશ ચોપરાના પુત્ર આદિત્ય ચોપડા (આદિત્ય ચોપડા) ની ખૂબ નજીક આવી. બાળપણની મિત્રતા પાયલ ચોપડા સાથે આદિત્ય ચોપડાએ પહેલા લગ્ન કર્યાં હતાં. એવું અનુમાન કરવામાં આવી રહ્યું છે કે લગ્ન જીવનના સાત વર્ષ ગાળ્યા પછી, આદિત્યએ રાનીને કારણે પાયલને છૂટાછેડા આપી દીધા હતા. લાંબા સમય સુધી એકબીજાને ડેટ કર્યા પછી આખરે રાની મુખર્જી અને આદિત્ય ચોપડાએ 21 એપ્રિલ, 2014 નાં રોજ લગ્ન કર્યાં.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *