ખરેખર, આ રહસ્યનો ખુલાસો ખુદ નીતા અંબાણીએ પણ તેના એક ઇન્ટરવ્યુમાં કર્યો હતો અને તેણે તેનું કારણ પણ આપ્યું હતું.

જાણો કેમ નીતા અંબાણીને વર્ષના કેટલાક દિવસોથી દુનિયાથી કાપી નાખવામાં આવે છે? તે લોકો સાથે વાત કરતી નથી, તે બોલાવવાનું પણ બંધ કરે છે

પૂજા રાજપૂત – નીતા અંબાણી એશિયાના પાવરફુલ બિઝનેસ વુમનની સૂચિમાં ગણાય છે. નીતા અંબાણી સોશ્યલ મીડિયા પર પણ ખૂબ લોકપ્રિય છે.

નીતા અંબાણીની સ્ટાઇલ અને સ્ટાઈલ એવી છે કે તે હંમેશાં સમાચારોમાં રહે છે. તે આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે પણ ખૂબ પ્રખ્યાત છે. એશિયાના સૌથી ધનિક ઉદ્યોગપતિ મુકેશ અંબાણીની પત્ની હોવા ઉપરાંત નીતા અંબાણીએ પોતાની એક અલગ ઓળખ બનાવી છે.

તે એક જાણીતા સામાજિક કાર્યકર છે. તેઓ ‘રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન’ અને ‘ધીરૂભાઇ અંબાણી ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલ’ ના સ્થાપક અને અધ્યક્ષ છે. આ સાથે તે રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના નોન-એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર પણ છે. તે ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગની મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ ટીમની માલિક પણ છે.

એક સમયે શાળાના શિક્ષક નીતા અંબાણીએ શિક્ષણ ક્ષેત્રે નોંધપાત્ર યોગદાન આપ્યું છે. નીતા અંબાણી ઘણા ગરીબ બાળકોના શિક્ષણ માટે જવાબદાર છે.

પરંતુ શું તમે જાણો છો કે આટલી મોટી અને પ્રખ્યાત હસ્તીઓ હોવા છતાં પણ વર્ષમાં કેટલાક દિવસો એવા હોય છે જ્યારે નીતા અંબાણી દુનિયાથી છૂટા પડે છે. જ્યારે તે ન તો કોઈની સાથે વાત કરે છે, ન કોઈનો ફોન મેળવે છે. તેણીએ પોતાનો ફોન પણ બંધ કરી દીધો હતો.

ખરેખર, આ રહસ્યનો ખુલાસો ખુદ નીતા અંબાણીએ પણ તેના એક ઇન્ટરવ્યુમાં કર્યો હતો અને તેણે તેનું કારણ પણ આપ્યું હતું.

નીતા અંબાણીએ કહ્યું હતું કે શાળાઓમાં પ્રવેશનો સમય આવે છે ત્યારે તે લોકોથી સંપૂર્ણ રીતે કપાઇ ગઈ છે. જ્યારે શાળામાં પ્રવેશનો સમય ચાલે છે, ત્યારે તે લોકો સાથેની ક્રિયાપ્રતિક્રિયા ઘટાડે છે અને તેનો ફોન બંધ કરે છે.

બધા જ જાણે છે કે નીતા અંબાણી ‘ધીરુભાઈ અંબાણી ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલ’ ની સ્થાપક અને અધ્યક્ષ છે.

મુંબઈની લોખંડવાલા સંકુલમાં આવેલી ‘ધીરુભાઇ અંબાણી ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલ’ ભારતની ટોચની 5 શાળાઓમાં શામેલ છે. આ શાળામાં બાળકોને આધુનિક તકનીકીથી શીખવવામાં આવે છે. માત્ર આ જ નહીં, બાળકોના શિક્ષણ માટે તેમના વ્યક્તિત્વના વિકાસ તરફ પણ ખાસ ધ્યાન આપવામાં આવે છે. આ શાળામાં અનેક હસ્તીઓના બાળકો અભ્યાસ કરે છે.

અમિતાભ બચ્ચનની પૌત્રી આરાધ્યાથી લઈને આમિર ખાનના પુત્ર આઝાદ રાવ ખાન, કરિશ્મા કપૂર, રવિના ટંડન સુધીનાં બાળકો આ શાળામાં અભ્યાસ કરે છે. શાહરૂખ ખાનનો પુત્ર અબરામ ખાન પણ આ શાળાનો વિદ્યાર્થી છે. આ કુશળતા સાથે અભ્યાસ કર્યા બાદ આર્યન ખાન અને સુહાના ખાન પણ ક collegeલેજમાં પહોંચી છે.

નીતા અંબાણી કહે છે કે પ્રવેશનો સમય આવતાની સાથે જ લોકો તેને બોલાવવા લાગ્યા. દરેકનો હેતુ આ શાળામાં તેમના બાળકોને ભણાવવાનો છે. પરંતુ તે ઇચ્છે તો પણ તે કરી શકતી નથી. કારણ કે દરેક બાળકને શાળામાં પ્રવેશ આપવાનું શક્ય નથી.

તે લોકોનો ઇનકાર કરતાં આ પરિસ્થિતિને ટાળવાનું વધુ સારી માને છે

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *