નરેન્દ્ર મોદીની પાસે પડછાયાની જેમ રેહે છે આ મહિલા, જાણો કોણ છે આ મહિલા…

નરેન્દ્ર મોદીની પાસે પડછાયાની જેમ રેહે છે આ મહિલા, જાણો કોણ છે આ મહિલા…

દેશના વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી આજે સમગ્ર વિશ્વમાં ભારતનું નામ રોશન કરી રહ્યા છે. તે હંમેશાં વૈશ્વિક સ્તરે ભારતને એક અલગ ઓળખ આપવા તરફ કામ કરતા જોવા મળે છે. આ જ તેઓ વડા પ્રધાન બન્યા ત્યારથી તેઓ વિદેશની ઘણી મુલાકાત લઈ રહ્યા છે. પીએમ મોદીની વિદેશી મુલાકાતો અવારનવાર સમાચારોમાં રહે છે. 2014 થી, પીએમ મોદી મોટાભાગે કોઈક દેશના પ્રવાસ પર હોય છે.

જેને લીધે, અમુક સમયે તેમને ટીકાઓનો પણ સામનો કરવો પડે છે. પીએમ મોદીના ટીકાકારો કહે છે કે તેનો અડધોઅડધ સમય વિદેશમાં વિતાવ્યો છે. આજે અમે તમને પીએમ મોદીના વિદેશ પ્રવાસથી સંબંધિત ખાસ માહિતી સાથે પરિચય કરવા જઈ રહ્યા છીએ.

જ્યારે પણ પીએમ મોદી દેશની બહાર જાય છે ત્યારે લોકોની નજર તેમના પર રહે છે, કારણ કે પીએમ મોદી વિદેશથી કંઇક ભારત લાવે છે. વિદેશમાં સંબંધ મજબૂત કરવાને કારણે તેઓ ઘણી વાર ત્યાં જાય છે.

પરંતુ શું તમે ક્યારેય ધ્યાન આપ્યું છે કે પીએમ મોદી ઘણીવાર તેમની સાથે રહેતી મહિલા સાથે હોય છે? જો ધ્યાન ન આવ્યું હોય, તો પછી ચોક્કસપણે કરો. આ મહિલા પીએમ મોદી સાથે છાયાની જેમ જીવે છે.

હવે તમે વિચારતા જ હશો કે આખરે આ સ્ત્રી કોણ છે? પીએમ મોદી સાથે તેનો શું સંબંધ છે? અને તેનું કાર્ય શું હશે? હવે એ સ્પષ્ટ થઈ ગયું છે કે દેશના વડા પ્રધાનની સાથે કોઈ નહીં રહેશે, તેની પાછળ કોઈ મોટું કારણ હશે.

હવે તમે તમારા મનને વિવિધ પ્રકારની ખીચડીમાં રાંધતા પહેલા, અમે તમને આ મહિલા વિશે સંપૂર્ણ રીતે કહીએ છીએ કે આ મહિલા કોણ છે અને તે પીએમ મોદી સાથે કેમ રહે છે? તેમજ તમને જણાવી દઈએ કે આ મહિલા પીએમ મોદી સાથે માત્ર વિદેશ પ્રવાસ પર જ રહે છે.

ખરેખર, તેનું નામ ગુરદીપ કૌર ચાવલા છે. તે એક અનુવાદક છે. તેમનું કામ પીએમ મોદીના ભાષણનું ભાષાંતર કરવાનું છે. આપણે બધા જાણીએ છીએ કે પીએમ મોદી વિદેશી દેશોમાં પણ હિન્દીને પ્રોત્સાહન આપે છે, આવી સ્થિતિમાં પીએમ મોદીની વાત સમજાવવા માટે ત્યાંના ટોચના નેતાઓની નિમણૂક કરવામાં આવી છે. તેમની પાસે બધી ભાષાઓનું સારું જ્ઞાન છે,

જેના કારણે તે સારા અનુવાદક તરીકે ઓળખાય છે. ગુરદીપ એક ભારતીય છે, પરંતુ લગ્ન પછી તે અમેરિકા ચાલ્યો ગયો, પરંતુ તે ફરી એક વખત ભારત આવ્યો છે, જેના કારણે તેમને પીએમ મોદીના અનુવાદક તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા છે.

1990 માં, ગુરદીપે સંસદમાંથી અનુવાદક તરીકેની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી, પરંતુ લગ્ન બાદ તેણે નોકરી છોડી દીધી હતી. ગુરદીપ એક આધુનિક સમયની મહિલા છે. પીએમ મોદી સાથેનું તેમનું કામ એ છે કે પીએમ મોદીએ હિન્દીમાં કરેલા ભાષણોને તેમની ભાષામાં વિદેશી નેતાઓની સામે રાખવામાં આવે છે.

તેમનું કાર્ય ખૂબ મુશ્કેલ છે, કારણ કે તેમણે પીએમ મોદીની ભાવના સાથે પોતાનો મુદ્દો રાખવો પડશે. તેથી તે હંમેશાં પીએમ મોદીની સાથે હોય છે જેથી તેઓ તેમની ભાવનાને સારી રીતે સમજી શકે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *