મુકેશ અંબાણી નું ફેમિલી જોઈને તમે પણ કેશો કે વાહ..એક અદભુત નજારો છે…જાણો અહીં

અંબાણી પરિવારનું નામ વિશ્વના સૌથી મોખરે સ્થાન કહી શકાય અને સમૃદ્ધ ઉદ્યોગપતિઓમાં પોતાનું નામ ધરાવે છે. અંબાણી પરિવાર તેની મહેનતના જોરે વિશ્વભરમાં એક અલગ નામના ઉભી કરી છે. દેશ-વિદેશના લોકો મુકેશ અંબાણી અને અનિલ અંબાણીને ઓળખે છે. આટલા સમૃદ્ધ અને સફળ હોવા છતાં, તેઓ થોડી પણ અભિમાન નથી.

આ કુટુંબનો દરેક વ્યક્તિ જમીન સાથે જોડાયેલ છે. ધીરુભાઇ અંબાણીનાં 4 બાળકો છે જેમનાં નામ મુકેશ અંબાણી, અનિલ અંબાણી, નીના કોઠારી અને દિપ્તી સાલગાંવકર છે. જ્યારે મુકેશ અને અનિલ અંબાણી બધે જ સોસીયલ મીડિયામાં રહે છે, ત્યારે તેમની બંને બહેનો લાઇમલાઇટથી દૂર રહે છે.

બંને ભાઈઓ જ્યાં છે ત્યાં પહોંચવામાં આજે તેના પિતાનો મોટો હાથ છે. આજે અમે તમને જણાવીશું કે 500 રૂપિયા લઈને મુંબઇ આવેલા ધીરૂભાઇ અંબાણી 75000 કરોડના માલિક કેવી રીતે બન્યા અને પરિવારની કેટલીક ન જોઈ શકાય તેવી તસવીરો પણ બતાવશે, જે તમે આજ પહેલા ભાગ્યે જ જોઇ હશે.

તેમની મહેનતના જોરે ધીરુભાઇ અંબાણી આજે રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીને આ સ્થાને લાવ્યા છે. 1976 માં, વર્ષ 2002 સુધીમાં 70 કરોડની કંપની 75000 કરોડ થઈ. કંપનીનો વિકાસ એટલો જબરદસ્ત હતો કે આજે રિલાયન્સ ટોચની 500 કંપનીઓમાં શામેલ છે.

તમને જણાવી દઈએ કે વર્ષ 2002 માં ફોર્બ્સે સમૃદ્ધ ઉદ્યોગપતિઓની સૂચિ બહાર પાડી હતી જેમાં ધીરુભાઇ અંબાણી 138 મા હતા. તે સમયે તેમની પાસે કુલ 9 2.9 અબજ ડોલરની સંપત્તિ હતી અને તે જ વર્ષે 6 જુલાઈએ તેણે આ દુનિયાને કાયમ માટે અલવિદા કહી દીધી હતી.

આજે અંબાણી પરિવારને કોણ નથી ઓળખતું. બાળકથી લઈને વૃદ્ધ સુધી દરેક જણ જાણે છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે મુકેશ અને અનિલ અંબાણી વિશ્વના સૌથી ધનિક અને પ્રખ્યાત ઉદ્યોગપતિ બન્યા નથી. તેમને પ્રખ્યાત અને શ્રીમંત બનાવવામાં સૌથી મોટો હાથ તેમના પિતા ધીરૂભાઇ અંબાણીનો છે.

એવું કહેવામાં આવે છે કે ધીરુભાઇ અંબાણી ગુજરાતથી મુંબઇ આવ્યા ત્યારે તેમની ખિસ્સામાં ફક્ત 500 રૂપિયા હતા. સતત જહેમત બાદ તેણે ધીમે ધીમે અબજો રૂપિયાના સામ્રાજ્યનું નિર્માણ કર્યું. ધીરુભાઈનું માનવું હતું કે જો તમે તમારા સપના જાતે વણશો નહીં,

તો તમારા સપના કોઈ બીજા વણાય. ધીરુભાઈએ પણ તેનું સપનું પૂરું કરીને બતાવ્યું. તેણે આખું વિશ્વ સામે પોતાનો લોખંડનો ચહેરો બનાવ્યો અને સાબિત કર્યું કે જો કોઈ વ્યક્તિ સખત મહેનત અને સંઘર્ષ માટે તૈયાર હોય તો તેને સફળ થવામાં કોઈ રોકી શકે નહીં. તેમની સખત મહેનત અને ઘણા વર્ષોના સંઘર્ષ પછી, તે એક જાણીતા ઉદ્યોગપતિ અને રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના અધ્યક્ષ બન્યા.

મુકેશ અંબાણીએ રિલાયન્સની 40 મી વાર્ષિક બેઠક દરમિયાન કંપનીની ઉપલબ્ધિઓ વિશે વાત કરી અને કહ્યું કે તેની સફળતાનો તમામ શ્રેય તેના પિતા ધીરૂભાઇ અંબાણીને જાય છે. તેમાં કોઈ શંકા નથી કે ધીરુભાઇને કારણે ભારતમાં વેપારની રીતમાં પરિવર્તન આવ્યું છે. ધીરુભાઇ અંબાણીને કારણે જ લોકો વ્યવસાયને સમજી ગયા અને જાણ્યું કે એક સારા ઉદ્યોગપતિ કેવી રીતે કાર્ય કરે છે.

જ્યારે તે માયાનગરી મુંબઈ આવ્યો ત્યારે તેની પાસે માત્ર 500 રૂપિયા હતા. પરંતુ મુંબઇ શહેર તેનું ભાગ્ય પલટાવ્યું. 1966 માં, માત્ર 500 રૂપિયા લઈને આવેલા એક વ્યક્તિએ ગુજરાતના નરોડામાં પહેલી કાપડ મિલ ખોલ્યું. માત્ર 14 મહિનામાં, તેણે 10,000-ટન પોલિએસ્ટર યાર્ન પ્લાન્ટ સ્થાપવાનો વિશ્વ રેકોર્ડ બનાવ્યો,

તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે ધીરુભાઇ ભજીયાને પહેલાં ફ્રાય કરતા હતા. ધીરુભાઇ અંબાણીનો જન્મ 28 ડિસેમ્બર 1932 ના રોજ ખૂબ જ સરળ શિક્ષક પરિવારમાં થયો હતો. ઘરની આર્થિક સ્થિતિ નબળી હોવાને કારણે તેણે દસમા ધોરણ પછીનો અભ્યાસ છોડી દીધો હતો.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *