22 વર્ષીય સોની બસોનું સમારકામ કરીને ચલાવી રહી છે પોતાનું ઘર, જાણો કેમ કરવું પડે છે તેને આ કામ..

22 વર્ષીય સોની બસોનું સમારકામ કરીને ચલાવી રહી છે પોતાનું ઘર, જાણો કેમ કરવું પડે છે તેને આ કામ..

22 વર્ષીય સોની તેના આખા કુટુંબની સંભાળ લઈ રહી છે અને ડેપોમાં મિકેનિકલ હેલ્પર તરીકે કામ કરી રહી છે અને તેના પરિવારના સભ્યોને ભોજન તેમાંથી પૂરું પાડી રહી છે. થોડા સમય પહેલા સોનીની નોકરી હરિયાણા રોડવેઝના હિસાર ડેપોમાં હતી.

જો કે, સોનીના પિતાનું કામ છૂટા થવાનાં પાંચ દિવસ પહેલાં જ અવસાન થયું હતું. પિતાના અવસાન બાદ સમગ્ર પરિવારનો ખર્ચ સોની ઉપર આવી ગયો.

હિસારના રજાલી ગામની રહેવાસી સોની મોટો પરિવાર ધરાવે છે અને તેના પરિવારમાં આઠ બહેન-ભાઇઓ છે.જેમાંથી સોની ત્રીજા ક્રમે છે. પિતાના ગયા પછી, તેની બહેનોની તમામ જવાબદારી સોની પર આવી ગઈ છે અને ઘરની આવક સોની દ્વારા ખર્ચ કરવામાં આવી રહી છે. સોની હિસાર ડેપોમાં બસોની મરમમતનું કામ કરે છે. એક છોકરી તરીકે, સોની આ કામ સારી રીતે કરી રહી છે.

સોનીના કહેવા મુજબ, તેમના પિતા નરસીનું 27 જાન્યુઆરી, 2019 ના રોજ બીમારીને કારણે અવસાન થયું હતું. તેની માતા ઘરનું કામકાજ સંભાળે છે. આવી સ્થિતિમાં ઘરના ખર્ચની જવાબદારી સોની પર આવી ગઈ છે.

સોની 31 જાન્યુઆરી 2019 ના રોજ હિસાર ડેપોમાં મિકેનિકલ હેલ્પરની પોસ્ટમાં જોડાઈ હતી અને તે પોતાનું કામ સારી રીતે કરી રહી છે.

સોની માર્શલ આર્ટ્સ પણ જાણે છે અને પેનચક સિલાટ ગેમમાં સોશિયલ માર્શલ આર્ટ્સની રાષ્ટ્રીય સ્પર્ધામાં ત્રણ વખત ગોલ્ડ મેડલ જીતી છે. સોનીના કહેવા પ્રમાણે, તેના પિતાનું સ્વપ્ન ખેલાડી બનવાનું અને દેશ માટે મેડલ જીતવાનું હતું.

સોનીએ શરૂઆતમાં પોતાના ગામ રજાલીમાં કબડ્ડી રમવાનું શરૂ કર્યું હતું. આ દરમિયાન સોની સોનિયાને મળી અને સોનિયાએ સોનીને પેંચ સિલેટની રમતમાં જોડાવા કહ્યું. મિત્રના કહેવાથી સોનીએ આ રમત શીખી અને આજે આ રમતને કારણે સોનીને નોકરી મળી ગઈ છે.

સોની કહે છે કે તેણે 2016 માં તેના પિતાના કહેવાથી રમવાનું શરૂ કર્યું હતું. સ્પોર્ટ્સ ક્વોટા હેઠળ હિસાર ડેપોમાં તેને મિકેનિકલ હેલ્પરની નોકરી મળી. તેનો પરિવાર આ નોકરીથી ચાલે છે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *