આ જગ્યા પર જતાજ અદૃશ્ય થઈ જાય છે વાહનો, જાણો શું છે આના પાછળનું રહસ્ય..

આ જગ્યા પર જતાજ અદૃશ્ય થઈ જાય છે વાહનો, જાણો શું છે આના પાછળનું રહસ્ય..

વિશ્વમાં ઘણી એવી જગ્યાઓ છે જે રહસ્યોથી ભરેલી છે. કોઈ એક માણસમાં બી આ સ્થાનોના રહસ્યને હલ કરવાની હિંમત નથી. આ સ્થાનોમાંથી એક બર્મુડા ડ્રાઈંગલ છે. બર્મુડા ડ્રાઈંગલ એટલાન્ટિક મહાસાગરમાં છે અને એક રહસ્યમય સ્થળ છે.

આ સ્થાનનું રહસ્ય શું છે તેની શોધમાં ઘણા લોકોએ પોતાનો જીવ ગુમાવ્યો છે. આજે અમે તમને આ રહસ્યમય સ્થળ વિશે ચોંકાવનારી વાતો જણાવીશું. જે તમે જાણીને ચોંકી જશો.

એટલાન્ટિક મહાસાગરનો બર્મુડા ડ્રાઈંગલ સદીઓથી રહસ્યમય સ્થળ રહ્યું છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે આ સ્થાન પરથી પસાર થતા વિમાન ક્યાંક ખોવાઈ ગયા છે. હજી સુધી કોઈને ખબર નથી કે વહાણોના ગાયબ થવાનું કારણ શું છે.

જો કે, એવી અટકળો છે કે અહીં કેટલીક અદભૂત અને રહસ્યમય શક્તિઓ હાજર છે. જે અહીંથી પસાર થતા વિમાનને અદૃશ્ય કરી દે છે.

લાંબા સમય થી બર્મુડા ડ્રાઈંગલ વિશે કોઈ જાણતું ન હતું. ક્રિસ્ટોફર કોલમ્બસ દ્વારા તેને પ્રથમ શોધ કરવામાં આવી હતી અને તેમણે તેમના લખાણોમાં લખ્યું હતું, તેને બર્મુડા ડ્રાઈંગલ તરીકે ઉલ્લેખ કર્યો હતો. આ સિવાય તેમણે અહીં થતી પ્રવૃત્તિઓ વિશે પણ જણાવ્યું હતું.

આ વિસ્તારમાં વહાણો અદૃશ્ય થવાને કારણે, ઘણા સંશોધન અને અધ્યયન થઈ ચૂક્યા છે. પરંતુ વહાણોના ગાયબ થવા પાછળનું વાસ્તવિક કારણ હજી જાણી શકાયું નથી. જો કે, વૈજ્ઞાનિકો હવામાનને બર્મુડા ડ્રાઈંગલ વહાણોના અદ્રશ્ય થવાનું કારણ આપે છે.

વૈજ્ઞાનિકોના જણાવ્યા મુજબ, ખતરનાક પવન બર્મુડા ડ્રાઈંગલ આસપાસ ફરે છે અને તેમની ગતિ 170 માઇલ છે. જેના કારણે વિમાન સંતુલન ગુમાવે છે અને અકસ્માતોનો ભોગ બને છે. એક અંદાજ મુજબ અત્યાર સુધીમાં લગભગ 50 વહાણો અને 20 વિમાન ગુમ થયા છે.

તે ક્યાં આવેલું છે

બર્મુડા ડ્રાઈંગલ એ યુકેનું સ્થળાંતર ક્ષેત્ર છે જે ઉત્તર એટલાન્ટિક મહાસાગરમાં સ્થિત છે. તે યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના પૂર્વ કિનારે મિયામીથી માત્ર 1770 કિલોમીટર અને હેલિફેક્સ, નોવા સ્કોટીયા (કેનેડા) ની 1350 કિલોમીટર દક્ષિણમાં છે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *