સ્કૂલના દિવસોમાં નીતા અંબાણી પોતાના બાળકોને આપતા હતા આટલા રૂપિયા, તમે જાણી ને ચોંકી જશો…..

વિશ્વના સૌથી ધનિક માણસોમાંના એકના ઘરે જન્મ લેવો એ ભાગ્યની વાત છે. તેથી જ લોકો માને છે કે જે ધનિક મકાનમાં જન્મે છે તેનું જીવન શ્રેષ્ઠ છે. પરંતુ મુકેશ અંબાણી અને નીતા અંબાણીના બાળકો સાથે આવું નહોતું.

તમે ક્યારેય વિચાર્યું નહીં હોય કે જ્યારે ઇશા, આકાશ અને અનંત અંબાણી શાળાએ જતા હતા, ત્યારે તેમને ખિસ્સાના પૈસા માટે ઘણા પૈસા મળતા હતા. તમે વિચારતા જ હશો કે તેમને ગા thick ખિસ્સાના પૈસા મળશે. પરંતુ ભૈયા, નીતા અંબાણીએ એક ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે તે બાળકોને 5 રૂપિયા આપતી હતી. હા, તમે તે બરાબર વાંચ્યું છે.

દેશનો સૌથી ધનિક પરિવાર હોવા છતાં, અંબાણીએ તેમના બાળકોને મધ્યમ વર્ગના મૂલ્યો સાથે ઉછેર્યા છે. ખરેખર, આ મામલો 2011 નો છે. એક ઇન્ટરવ્યૂમાં નીતા અંબાણીએ ખુલાસો કર્યો કે તે પોતાના બાળકોને કેટલી પોકેટ મની આપતી હતી.

એક ઘટનાને યાદ કરતાં નીતા અંબાણીએ કહ્યું હતું કે, જ્યારે મારા બાળકો નાના હતા, ત્યારે હું તેમને દર શુક્રવારે 5 રૂપિયા આપતો હતો જેથી તેઓ શાળાની કેન્ટીનમાં ખર્ચ કરી શકે. એક દિવસ મારો નાનો દીકરો અનંત દોડીને મારા બેડરૂમમાં આવ્યો અને મારી પાસે 10 રૂપિયા માંગવા લાગ્યો. ‘

તેમણે વધુમાં કહ્યું કે, ‘જ્યારે મેં તેમને પૂછ્યું કે તમારે 10 રૂપિયા કેમ મળવા જોઈએ, ત્યારે તેણે કહ્યું કે જ્યારે તે શાળામાં તેના મિત્રોને 5 રૂપિયાનો સિક્કો બતાવે ત્યારે તે તેના પર હસીને કહેતા કે’ તમે અંબાણી છો કે ભિક્ષુક. ‘નીતા અંબાણી અને મુકેશ અંબાણી આ સાંભળીને હસી પડ્યા.

મુકેશ અંબાણી સાથે લગ્નબંધનમાં બંધાતાં પહેલાં નીતા અંબાણીએ શિક્ષક બનવાની ઇચ્છા રાખી હતી. જોકે લગ્ન બાદ તેણે તેના પરિવારની જવાબદારી સંભાળી હતી.

તેમણે ઇન્ટરવ્યૂમાં તેના ઉછેર વિશે પણ જણાવ્યું હતું કે, તેની માતા કેવી રીતે શિસ્ત અંગે કડક હતી. આને લીધે, તે વર્ષમાં માત્ર ચાર વખત જતો હતો. અને હા, પોકેટ મની પણ ઉપલબ્ધ નહોતા.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *