અમરોહામાં કોન્સ્ટેબલ મહિલાએ સૈનિકની હત્યા કરીને પોતાને ગોળી મારી લીધી…

ઉત્તરપ્રદેશના ગજરૌલા જિલ્લાના સૈદંગાલી પોલીસ સ્ટેશનની પીઆરવી ટીમમાં પોસ્ટ કરાયેલા કોન્સ્ટેબલ મનોજ કુમારે ગજરૌલા પોલીસ સ્ટેશનમાં તૈનાત કોન્સ્ટેબલ મેઘા ચૌધરીની છાતી પર ગોળી મારી હતી.

બંનેને ગંભીર હાલતમાં મુરાદાબાદની સાઈ હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા જ્યાં મહિલા સૈનિકનું થોડા સમય પછી મોત નીપજ્યું હતું. પોલીસ અદાલતને ઘટનાનું કારણ માની રહી છે.

ગજરોલાની અવંતિકા નગર કોલોનીમાં રવિવારે સાંજે 6: 15 વાગ્યે આ ઘટના બની હતી. કોલોનીમાં પોલીસ કર્મચારી નરેન્દ્રસિંહનું ઘર રામપુર ખાતે મુકાયું છે. આ મકાનમાં મુઝફ્ફરનગર જિલ્લાના ટીટવી ગામની વતની મેઘા ચૌધરી ભાડુ પર રહેતા હતા.

મેઘાને ગજરૌલા પોલીસ સ્ટેશનમાં મુકવામાં આવ્યો હતો. અન્ય એક મહિલા સૈનિક પ્રિયા પણ એક જ મકાનમાં રહે છે, પરંતુ બંનેના અલગ રૂમ છે. ગોળીઓ ચલાવવાનો અવાજ સાંભળીને પ્રિયાએ ગજરૌલા પોલીસ મથકના ઇન્સ્પેક્ટર આર.પી.શર્માની ઘટનાની જાણ કરી.

ઘટના સ્થળે પહોંચેલા ઇન્સ્પેક્ટરએ જણાવ્યું હતું કે સૈદાનગિલી પોલીસ સ્ટેશનની પીઆરવી ટીમમાં પોસ્ટ કરાયેલા કોન્સ્ટેબલ મનોજ ધાલે પહેલા મેઘાની છાતી પર ગોળી વાગી હતી અને ત્યારબાદ છાતી પર પોતાને ગોળી વાગી હતી.

બંનેને ગંભીર હાલતમાં ગજરૌલા સીએચસી લાવવામાં આવ્યા હતા, ત્યાંના સૂચન પર તેઓને મુરાદાબાદની સાઈ હોસ્પિટલમાં લાવવામાં આવ્યા હતા અને દાખલ કરાયા હતા.

સાંઈ હોસ્પિટલના ડોકટરોએ મહિલા સૈનિકની સ્થિતિ વધુ ગંભીર હોવાનું જણાવ્યું છે. પાહી મનોજ ધલ હરિયાણાના કૈથલનો વતની હોવાનું કહેવાય છે.

પોલીસે સ્થળ પરથી તમંચાને ફોરેન્સિક તપાસ માટે મોકલી આપ્યો છે. થોડા સમય બાદ અમરોહાની એસપી સુનાતી પણ મહિલા સૈનિકના રૂમમાં પહોંચી હતી. તેમણે કહ્યું કે બંને વચ્ચે પ્રેમ સંબંધની ચર્ચા થઈ છે. બંને 2018 બેચના સૈનિક છે. કારણ જાણવા માટે આ મામલાની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે.

ઘટના સ્થળે પહોંચેલા ઇન્સ્પેક્ટરએ જણાવ્યું હતું કે સૈદાનગિલી પોલીસ સ્ટેશનની પીઆરવી ટીમમાં પોસ્ટ કરાયેલા કોન્સ્ટેબલ મનોજ ધાલે પહેલા મેઘાની છાતી પર ગોળી વાગી હતી અને ત્યારબાદ છાતી પર પોતાને ગોળી વાગી હતી.

બંનેને ગંભીર હાલતમાં ગજરૌલા સીએચસી લાવવામાં આવ્યા હતા, ત્યાંના સૂચન પર તેઓને મુરાદાબાદની સાઈ હોસ્પિટલમાં લાવવામાં આવ્યા હતા અને દાખલ કરાયા હતા. સાંઈ હોસ્પિટલના ડોકટરોએ મહિલા સૈનિકની સ્થિતિ વધુ ગંભીર હોવાનું જણાવ્યું છે. પાહી મનોજ ધલ હરિયાણાના કૈથલનો વતની હોવાનું કહેવાય છે.

પોલીસે સ્થળ પરથી તમંચાને ફોરેન્સિક તપાસ માટે મોકલી આપ્યો છે. થોડા સમય બાદ અમરોહાની એસપી સુનાતી પણ મહિલા સૈનિકના રૂમમાં પહોંચી હતી. તેમણે કહ્યું કે બંને વચ્ચે પ્રેમ સંબંધની ચર્ચા થઈ છે. બંને 2018 બેચના સૈનિક છે. કારણ જાણવા માટે આ મામલાની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે.

મનોજને ગોળી વાગતા પહેલા મેઘોંકે ગોળી મારી દીધી હતીએકતરફી પ્રેમનું કોઈ પરિણામ નથી

આ ઘટના પાછળ પ્રેમ પ્રસંગની ચર્ચાના સંદર્ભમાં પોલીસ પણ એકતરફી પ્રેમનો છે કે નહીં તે સમજવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે. 2018 બેચના આ બંને સૈનિકો થોડાક સમય પહેલા આદમપુર પોલીસ સ્ટેશનમાં સાથે પોસ્ટ કરવામાં આવ્યા હતા.

તે ચર્ચાનો વિષય છે કે બંનેનો જન્મ નજીકમાં થયો હતો પરંતુ પાછળથી અંતર વધારવામાં આવ્યું હતું. જોકે, લવમેકિંગના મામલે કોઈ પણ અધિકારી ખુલ્લેઆમ બોલવા તૈયાર નથી.

મહિલા સિપાહી મેઘા ચૌધરીના ભાડા રૂમમાં પહોંચી હતી. મનોજ હફમાં અવાજે બોલી રહ્યો હતો. આ માહિતી પોલીસે આ જ બિલ્ડિંગના બીજા રૂમમાં રહેતી કોન્સ્ટેબલ પ્રિયાને આપી હતી. પ્રિયા મોટેથી અવાજમાં બોલ્યા પછી જ મેઘાના ઓરડા તરફ દોડી ગઈ હતી અને પછી ફાયરિંગની વાત સાંભળીને તે બંને પડેલા હતા.

ઉપરના માળે રહેતી મકાનમાલિકની પત્ની આંગણવાડી કાર્યકર સુધા રાની પણ ગોળીનો અવાજ સાંભળીને નીચે આવી ગઈ હતી. પોલીસે જણાવ્યું કે મેઘાની છાતી જમણી તરફ ગોળી વાગી હતી, જ્યારે મનોજની છાતી ડાબી બાજુ હતી.

મનોજને બાકીના દિવસ માટે મંજૂરી આપવામાં આવી હતી


સૈદંગાલી પોલીસ સ્ટેશનની પીઆરવી ટીમમાં તૈનાત સિપોય મનોજે શનિવારની રાતથી રવિવાર સવાર સુધી ફરજ બજાવી હતી. રવિવારે બાકીનો દિવસ મંજુર થયો ત્યારે તે કોઈને કહ્યા વિના ગજરૌલા પહોંચ્યો.

સૈદંગાલીના પોલીસ અધિકારી રાજીવ શર્માએ જણાવ્યું હતું કે મનોજ ભાડુ ખંડ સાથે સૈદંગાલી શહેરમાં રહે છે. મેઘા ચૌધરીની માલિકીની આંગણવાડી કાર્યકર સુધા રાનીએ પોલીસને જણાવ્યું હતું કે મેઘા અહીં રહેવા આવ્યો ત્યારે સૈનિક મનોજ પણ તેનો સામાન લેવા તેની સાથે આવ્યો હતો.

એકતરફી પ્રેમનું કોઈ પરિણામ નથી


આ ઘટના પાછળ પ્રેમ પ્રસંગની ચર્ચાના સંદર્ભમાં પોલીસ પણ એકતરફી પ્રેમનો છે કે નહીં તે સમજવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે. 2018 બેચના આ બંને સૈનિકો થોડાક સમય પહેલા આદમપુર પોલીસ સ્ટેશનમાં સાથે પોસ્ટ કરવામાં આવ્યા હતા.

તે ચર્ચાનો વિષય છે કે બંનેનો જન્મ નજીકમાં થયો હતો પરંતુ પાછળથી અંતર વધારવામાં આવ્યું હતું. જોકે, લવમેકિંગના મામલે કોઈ પણ અધિકારી ખુલ્લેઆમ બોલવા તૈયાર નથી.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *