કરોડપતિ રતન તાતા એ શા માટે નથી કર્યા લગ્ન ? જાણો તમામ બાબત….

ટાટા જૂથના પૂર્વ અધ્યક્ષ રતન ટાટાએ ક્યારેય કોઈ સાથે લગ્ન કર્યા નથી. પરંતુ એવું નથી કે રતન ટાટાએ ક્યારેય કોઈને પ્રેમ ન કર્યો હતો. એક ઇન્ટરવ્યુમાં તેણે ખુદ પોતાની લવ લાઈફનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો. તેના જીવનમાં, પ્રેમ એક નહીં પરંતુ ચાર વખત પછાડ્યો. પરંતુ મુશ્કેલ સમયમાં પણ તેમનો સંબંધ નબળો પડી ગયો છે. આ પછી, રતન ટાટાએ ક્યારેય લગ્ન વિશે ક્યારેય વિચાર્યું નહીં. ચાલો અમે તમને રતન ટાટાના 83 માં જન્મદિવસ પર તેમની લવ લાઇફ વિશે જણાવીશું.

દિગ્ગજ ઉદ્યોગપતિ રતન ટાટાનો જન્મ 28 ડિસેમ્બર 1937 માં સુરતમાં થયો હતો. ટાટા જૂથના ભૂતપૂર્વ અધ્યક્ષની એક અલગ ઓળખ બનાવવામાં આવી હતી અને તેણે વધુ સારું સ્થાન પ્રાપ્ત કર્યું હતું. તેમણે ટાટા જૂથને નવી ightsંચાઈ પર લઈ જવાનું કામ કર્યું. રતન ટાટાએ બિઝનેસ જગતમાં ઘણું નામ કમાવ્યું પણ તે પ્રેમની બાબતમાં નિષ્ફળ સાબિત થયું.

એક ટીવી ચેનલને આપેલા ઇન્ટરવ્યુમાં અપરિણીત ઉદ્યોગપતિ રતન ટાટાએ પણ તેમની લવ લાઈફ વિશે ખુલાસો કર્યો છે. તેણે કહ્યું કે તે પણ પ્રેમમાં હતો, પરંતુ તે લગ્ન માટેના પ્રેમના અંત સુધી પહોંચી શક્યો નહીં.

ટાટાએ કહ્યું કે દૂર વિચારતા સમયે તેમને લાગે છે કે અપરિણીત રહેવું તેમના માટે ઠીક સાબિત થયું છે, કારણ કે જો તેણે લગ્ન કર્યા હોત તો પરિસ્થિતિ એકદમ જટિલ હોત.

તેણે કહ્યું, જો તમે પૂછો કે મને ક્યારેય હૃદય છે કે નહીં, તો હું તમને કહી દઉં કે હું ચાર વખત લગ્ન કરવા વિશે ગંભીર હતો અને દરેક સમયે કોઈક ડરને લીધે હું પાછો ગયો. તેમના પ્રેમકાળના દિવસો વિશે વાત કરતાં ટાટાએ કહ્યું હતું કે, “જ્યારે હું અમેરિકામાં કામ કરતો હતો ત્યારે મને કદાચ પ્રેમની સૌથી ચિંતા હતી અને અમે ફક્ત ભારત પાછા આવ્યા હોવાથી લગ્ન કરી શક્યા નહીં.”

રતન ટાટાની ગર્લફ્રેન્ડ ભારત આવવાની ઇચ્છા નહોતી કરી. તે જ સમયે, ભારત-ચીન યુદ્ધ પણ ફાટી નીકળ્યું. અંતે, તેની ગર્લફ્રેન્ડના લગ્ન અમેરિકામાં કોઈ બીજા સાથે થયાં.

તે હજી પણ શહેરમાં હતો કે કેમ તે અંગેના સવાલ સાથે તેણે હા પાડી હતી, પરંતુ આ મામલે વધુ ખુલાસો કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો.

રતન ટાટાનો જન્મ સમૃદ્ધ પરિવારમાં થયો હતો પરંતુ તેમનું જીવન એટલું સરળ નહોતું. રતન ટાટા જ્યારે 7 વર્ષના હતા ત્યારે છૂટા થયા હતા. તેનો ઉછેર તેની દાદી દ્વારા કરવામાં આવ્યો હતો.

રતન ટાટાને કારનો ખૂબ શોખ છે. તેની દેખરેખ હેઠળ, જૂથે લેન્ડ રોવર, જગુઆર, રેન્જરોવર હસ્તગત કર્યું. લખનતિયા કાર ટાટા નેનોની ગિફ્ટ આપનાર રતન ટાટા પણ હતા. રતન ટાટાને વિમાન ઉડવાનો અને પિયાનો વગાડવાનો પણ શોખ છે.

નિવૃત્તિ પછી ટાટાએ કહ્યું હતું કે હવે હું આખી જિંદગી મારા શોખ પૂરા કરવા માંગુ છું. હવે હું પિયાનો વગાડીશ અને મારા ઉડાનનો શોખ પૂરો કરીશ.

ભારત સરકારે રતન ટાટાને પદ્મ ભૂષણ (2000) અને પદ્મવિભૂષણ (2008) થી સન્માનિત કર્યા. આ એવોર્ડ્સ દેશનો ત્રીજો અને બીજો સર્વોચ્ચ નાગરિક સન્માન છે.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *